ซื้อรถ ford focus วารันตี (WARRANTY) ไม่ตรงกับวันออกรถ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ซื้อรถมา วารันตรี ไม่ตรงกับวันที่ออกรถครับ
1.วันที่รับรถ วันที่ 22 กันยายน 56
2.สมุดวารันตรี ระบุวัน 22 กรกฎาคม 56
3.เมื่อเช็คกับศูนย์บริการ ฯ วารันเริ่มรับประกันรถ 30 เมษายน 56

มันเกิดความผิดพลาดของผมที่ไม่ได้ดูสมุดวารันตรีแต่ครั้งแต่ และได้พยายามร้องเรียน เพื่อให้แก้ไข ก็ยังไม่ได้รับการแก้ไข เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นตั้งแต่วันที่ผมนำรถเข้าไปเช็ครถยะ ครั้งแรก(เมื่อรู้ตัวก็สายเสียแล้ว TT) เจ้าหน้าที่แจ้งว่า คูปองฟรีค่าแรงหมดอายุไปแล้ว(ต้องใช้ภายใน 9 เดือน) วันที่นำรถเข้าไปเช็คระยะ คือวันที่ 14 กรกฎาคม 57 ผมไม่รู้จะทำยังไงดี เพื่อนๆท่านไหนเคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้มั้งครับ และแก้ไขอย่างไร รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่