อิสลาม ห้ามเลี้ยงหมาแล้วยังห้ามเลี้ยงอะไรอีกไหมครับ?

กระทู้คำถาม
อมยิ้ม20หัวเราะคือเพื่อนผม อยากเลี้ยงสัตว์ประเภทสัตว์เลื้อยคลานอะครับ (งูหลาม บอล อะไรของยิ้มอะ) เค้านับถือศาสนาอิสลาม ครับ เค้าไม่รู้ว่าเลี้ยงได้ไหม แต่เค้าอยากเลี้ยงครับ ไม่ทราบว่าจะผิดกฏของศาสนา หรือป่าวครับ และยังมีสตว์เลี้ยงอย่างอื่นอีกไหมครับ ที่ทางศาสนาอิสลามเขาห้ามเลี้ยงอะครับ?
(กระทู้แรก ครับ ถ้าผิดก็ขออภัยนะคร้าบบบบบ)อมยิ้ม19อมยิ้ม19อมยิ้ม19อมยิ้ม19อมยิ้ม19
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่