ช่วยตีความหมายนิมิตหน่อยครับ

เมื่อช่วงที่ผ่านมา ผมได้ตั้งใจปฏิบัติธรรม ทำกรรมฐานอย่างจริงจัง
และได้รับ พระพุทธสารีริกธาตุ มาจากคุณแม่ ซึ่งท่านก็ได้ปฏิบัติธรรมมานานแล้ว ท่านได้มาจากพระอาจารย์อีกที

พอได้มาวันแรก คืนนั้นผมเกิดนิมิตร ที่ชัดเจนตอนผมนอนราวๆตี3
ในนิมิตรนั้นชัดเจนมาก ผมกำหนดรู้ จนแน่ใจว่าไม่ได้ฝันไร้สาระทั่วไป

ในฝันนั้น
ผมเห็นฟ้าผ่า ทั่วแผ่นดินไปหมด และผ่ามายังตัวผมด้วย
แต่ผมมีแค่อาการชาๆ ตามเนื้อตัวและไม่ได้รับบาดเจ็บใดใด
ส่วนสายฟ้านั้นก็ยังคงผ่าลงมาบนพื้นรอบๆไม่หยุด
ผมหาข้อมูลในเนตส่วนมากก็จะเป็นพวกใบ้เลขหวยซึ่งไร้สาระ
จึงอยากถามผูที่มีความรู้ว่า มันน่าจะสื่อ หรือ หมายถึงอะไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่