ถ้ามีงบ3แสน รถยนต์มือสอง vs บิ๊กไบค์ อันไหนดี

กระทู้คำถาม
พอดีผมเรียนจบทำงานมาได้สักพักแล้ว อยากออกรถสักคันไว้ขี่ไปทำงาน ที่ทำงานอยู่แถวอโศก-สุขุวิดคับ

1.เลยผมชอบบิ๊กไบค์คือเป็นมอไซค์มันขี่ไปทำงานสะดวกกว่ารถยนต์แน่นอน ราคาดูแลก็พอโอเค แค่ร้อนนิดหน่อย ตัวที่ดูไว้ก็ er6n กับ cb650f

2.เรื่องรถยนต์ผมไม่ค่อยมีความรู้ตัวรถเท่าไรถ้าต้องดูรถมือสอง ที่ชอบเพราะมันสบายไม่โดนแดดโดนฝน ไปเที่ยวก็พาครอบครัวไปได้ ที่ดูๆไว้มี มาดด้า2กับมาดด้า3 คับ

ปล.บ้านผมอยู่ลาดพร้าว80 มาทำงานที่อโศก-สุขุวิดคับ ทุกวันนี้ขี่ มีโอ115 จะพังอยู่แล้วเพราะใช้มานาน4-5ปีเป็นรถมือสองด้วย เลยคิดจะเปลี่ยนคับ

ช่วยแนะนำคนที่มีประสบการหน่อยคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่