สนิทมากจนสุดท้ายกลับคิดไปเองคนเดียว

กระทู้คำถาม
คือ เรามีเพื่อนผู้ชายคนนึงค่ะ สนิทกันนะ แต่สำหรับเราก็กลางๆ แต่เขาบอกว่าเขาสนิทกับเรามากๆ เขาบอกเราทุกเรื่อง ไม่ว่าจะเรื่องเรียน รัก เล่น เพื่อน ครอบครัวฯ เราเองก็อยู่มุมอับของโลกอ่ะ เลยดีใจถ้าจะมีคนให้ความสำคัญเราขนาดนั้น จนวันนึง เขาก็ให้รหัสเฟสของเขามา เขาบอกให้เราไปเล่นนะ เล่นได้เลย เราก็แอบดีใจนะ คงไว้ใจกูมาก55 แต่ด้วยความที่ ผู้หญิงกับผู้ชาย เราเลยเผลอไปคิดเกินเพื่อน หลังจากนั้นทำให้เราหวงเขามากขึ้นๆ เรามีเฟสเขา เราเข้าไปเช็ค ในทุกๆเรื่อง จริงไม่อยากจะทำอย่างนั้นเลย เพราะรู้ตัวว่าเจ็บฟรีเปล่าๆ เพราะเขาก็มีคนทีเขาชอบอยู่แล้ว เขาคุยกับคนนั้นทุกวัน คือเอาง่ายๆ เรารู้ทุกอย่าง รู้สึกทุกอย่าง แต่ไม่สามารถบอกใครได้ ไม่สามารถทำอะไรได้เลย บางทีก็เคยคิดว่า ยิ้มขี้อ่อยว่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่ามันอ่อยจริงๆหรือยิ้มสนิทกับเรา แล้วอีกอย่าง เราไม่กล้าบอกความรู้สึกนี้กับเขาด้วย กลัวเสียเพื่อน เสียคนที่ไว้ใจเรา เสียคนๆนึงไป ร้องไห้ เราอึดอัดมากๆเลย ไม่รุ้จะยังไงดีกับตัวเอง คือรู้ว่าอยู่เฉยๆแบบนี้อะดีแล้ว แต่ข้างในยิ้มอึดอัด อิ๊บอ๋าย มีวิธีเลิกคิดอะไรแบบนี้มั้ยคะ?

#รูปยิ้ม จขกท ไม่แน่ใจว่าทุกคนเห็นมั้ยแต่ จขกท แก้มันไม่ได้และไม่ได้พิมด้วย กรุณามองข้ามๆไปนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่