ใครเคยไม่มีติดตัวเงินสักบาทแม้แต่เงินจะกินข้าวก็ไม่มี ช่วยแชร์และหาวิธีเอาตัวรอดให้หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้แรกของเรา ที่เรามาตั้งกระทู้เพื่อต้องการวิธีแก้ปัญหาตามชื่อกระทู้เลยค่ะ
งั้นขอเล่าเรื่องเราเลยเนาะ ยิ้ม ครอบครัวเรามีกันอยู่5คน คือตอนนี้เราไม่มีเงินสักบาทเลยค่ะแม้กระทั่งเงินจะกินข้าว ครอบครัวเราก็ไม่ได้รวยอะไรมากก็พอกินพอใช้ค่ะ เราอยู่กับแม่2คน (มาทำงานที่ตจว.) ส่วนพ่อก็อยู่ที่บ้านกับน้องอีก2คนค่ะ พ่อเราลำบากมากอายุก็มากแล้วแต่ต้องทำงานหนัก ส่วนบ้านก็ไม่มีพ่อเราต้องอาศัยนอนที่ทำงานเอาค่ะ ส่วนก็น้องอยู่บ้านย่า เราเองมาอยู่แม่ แต่ก็เช่าบ้านอยู่ จนวันนึ่งเศรษกิจเริ่มตกต่ำ เงินก็ไม่พอใช้ แม่เราเป็นแม่บ้านทำงานได้เดือนละ9000 ส่วนเราก็เพิ่งอายุจะ16เราไม่ได้เรียนค่ะเราลาออกตั้งม.2เพราะแม่ไม่มีเงินส่งเราเรียนต่อ แม่ต้องจ่ายค่าบ้านค่าอะไรต่างๆหลายอย่าง จนมันไม่พอใช้ แล้ววันนึ่งแม่ตัดสินใจไปยืมเงินจากคนแถวบ้านมาค่ะ10000บ. เพื่อเอามาส่งงวดรถเพราะจะโดนยึด แต่อีกไม่นานเจ้าของเงินก็ตามมาทวงหนี้ แม่เราก็ไม่มีให้ เขามาหาแม่เราที่ทำงาน ด่าแม่เราสารพัด จนตอนนี้แม่ออกนอกบ้านไม่ได้แล้วค่ะ ต้องอยู่หลบๆซ่อน ส่วนเราเองก็อยากจะทำงานมากค่ะ ไปหารับจ้างเป็นคนล้างจานตามร้านอาหารต่างๆแต่ก็ไม่มีคนรับค่ะ ไปหางานหลายอย่างแต่ก็ไม่ได้ เราพยายามทำทุกวิธีเพื่อจะได้เงิน ตอนนั้นเราเห็นงานในอินเตอร์เน็ตค่ะ ที่บอกรับจ้างพับดาวอะไรพวกนี้เราเลยสมัครเลยจ่ายเงินเขาไป500ตอนนั้นมีเงินติดตัว1000สุดท้าย แต่เขาก็โกงเรา ซวยมากๆเลยค่ะ เราร้องไห้หนักมาก จนตอนนี้แม้แต่เงินกินข้าวก็ไม่มี ญาติทางนี้ก็ไม่มี ไม่รู้จะต้องทำยังไง ถ้าใครเห็นกระทู้นี้ถ้ามีเงินผ่านเน็ตที่ได้เงินจริงได้โปรดติดต่อหนูด้วยนะคะ หนูยินดีทำ ส่วนใครที่กำลังประสบปัญญาเดียวกับกับเราก็อยากให้แชร์ประสบการณ์การแก้วิธีอยู่รอดให้ด้วยนะคะ ตอนนี้หมดหนทางจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่