Canon Eos 500D ยังโออยู่ไหมในยุคนี้

สวัสดีครับทุกท่าน

เข้าเรื่องเลยนะ
กล้องตัวนี้เป็นตัวแรกของผมที่เก็บเงินซื้อเองเพราะฐานะทางบ้านไม่ค่อยดีมากพอปานกลาง
และตัวผมเองยังเรียนอยู่และค่อย ๆ เก็บเงินซื้อ เลนส์ใช้ ทีแรกผมไม่ค่อยคิดอะไรหรอกเพราะผมคิดแค่เอามาเพื่อถ่ายรูปโดยเฉพาะ
แต่เมื่อไม่นานมานี้ได้ไปงาน ๆ หนึ่งมาได้เจอคนกลุ่มดูถ้ามีเงินมีฐานะแบกกล้องคนละตัวเลยครับรุ่นนี้แบบหือ xxD xD
จนซักพักพวกเขาเหนผมมองกล้องตัวนี้แล้วหันไปคุยกันสนุกปากเลยพอดีหูผมดีสะด้วย -3-
ตอนนั้นรู้สึกเเบบเริ่มกดดันละครับแต่ผมก็ยังถ่ายของผมอยู่เรื่อย ๆ แต่ก็ยังหงึด ๆ คิดมากอยู่ดีอะ

1.ผมอยากรู้ว่ายังมีคนใช้เหมือนผมอยู่ไหม
2.ยังพอใช้ต่อได้อยู่ไหมหรือควรซื้อใหม่
3.ใช้รุ่นเก่ามันดูแย่ขนาดนั้นเลยหรอ. -3-
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่