กก.CPALLกรี๊ดคดีคุณก่อ เลยออกมาทำแบบนี้แล้ว.....

กระทู้สนทนา
อ่านมติกก.3หน้าแล้ว ผมสรุปอารมณ์และความคิดส่วนตัวได้ประมาณนี้ (ขำๆนะ ไม่เครียด)

๐๐๐๐ พวกเรายึดถือเรื่องความซื่อสัตย์มาตลอด  
ไม่ว่าเก่งแค่ไหนเราก็ไม่เลี้ยงอยู่แล้ว  
ไล่ออกหมดไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหมร้อก
ขนาดวันก่อนจับเด็กในร้านแอบจิ้กแสตมป์ได้ ยังไล่ออกไม่จ่ายเงินเดือนเล้ย
(เกือบจะเอาไปตัดนิ้วก้อยแล้วเชียว)  
ไม่ต้องไปสืบหรอกว่ามันเป็นการเม้มครั้งแรก
หรือแอบจิ๊กหนมจีบกินบ่อยๆจนเห็นเป็นเรื่องธรรมดา แล้วยื่นหน้ามาเถียง"กรูผิดตรงไหน"

เรื่องคุณก่อกับพวกนี่ก็เหมือนกัน
แกทำครั้งแรกโดนจับได้ก็จ่ายค่าปรับไปแล้ว จบได้แล้ว จะเอาอะไรกันอีก ปัดโท่(ตบเข่าหนึ่งที)
(ท่านคะ แล้วแกบอกว่าครั้งนี้ครั้งเดียวจริงหรือคร่า)
จิงดิ แกเป็นคนดี พูดอะไรก็ต้องเชื่อแกดิ
หา!!!อะไรนะ  จะเอาข้อพิสูจน์อะร้ายอีก
โถ่วว ข้อพิสูจน์ก็นั่งหน้าสลอนแถวนอนเรียงหนึ่งทั้งหมดหน้าพวกคุณนี่ไง้
ถ้าคุณก่อไม่ใช่คนที่ไว้ใจได้  แกจะเลือกคนที่ไว้ใจได้อย่างพวกผมมาเป็นกก.ได้งัย

ฮึมม!! ยังไม่พอใจอีก  งั้นเอางี้
เรื่องที่แล้วมาก็ให้มันแล้วไปเหอะ  
คนมีวิชั่นอย่างพวกเราต้องมองอนาคต อย่าไปจมปลักอยู่กับอดีต ชีวิตมันจะไม่เจริญ
งั้นเด่วจะตั้งกก.มาคุมอีกชุด ป้องกันไม่ให้มีครั้งหน้าดีม่ะ
แถมจะควักกระเป๋าจ้างบ.ข้างนอกมาช่วยกก.ชุดนี้ดูด้วย  พอใจยัง!

จบป่ะ   ๐๐๐๐๐๐๐๐๐
ที่มาครับ--> http://www.set.or.th/set/newsdetails.do?newsId=14546293775131&language=th&country=TH  

ผมว่าก็ดีขึ้นนะครับ
แต่ถ้ากก.บอกแบบนี้  ผมว่าจะแมนกว่า
๐๐๐  เฮ้ย  นี่มันบ.CP  
หน้าตึกก็เขียนอยู่ว่าCPตัวเบ้อเริ่ม  มีตรงไหนเขียนว่าCGว่ะ  ไปเล่นที่อื่นนู่น
ห้าดงห้าดาวเอามาทำไม ไม่สนหรอก   ขายเองอยู่แล้ว  กินได้ด้วย
คุณก็รู้หนิว่าเราเก่งแค่ไหน พวกคุณนั่นแหละที่อมหุ้นจนรวยกันทั่วหน้าน่าจะรู้ดีกว่าใคร
แทนที่จะสำนึกบุญคุณ หยาบคายมากที่ยืนเท้าสะเอวชี้นิ้วใส่ผมอย่างนี้
เงินที่ได้มาส่วนมากก็แบ่งผถห.อยู่แล้ว  ไอ้ที่ผมเอาไปมันก็แค่เศษเงิน  win-winน่า

ถ้าจะเลิกคบพวกเรา  ก็คิดดีๆนะ  เก่งๆอย่างผมยังมีช่องทางหาเงินให้คุณอีกแยะ
ถ้าคูณโง่เลิกคบก็มีคนรอเสียบอยู่เยอะนา   เด่วคุณก็ต้องกลับมาง้อผมอยู่ดี
คิดดีๆ   โฮะๆๆ ๐๐๐๐

แต่ผมขอเพี้ยนเผือก ทางที่ผมคิดว่าMenๆ(มากกว่าManๆ)
ก็ตั้งกก.ซีจีกับบ.กลางอย่างที่ว่านั่นแหละ  
แล้วเอามาสอบย้อนหลังคดีคุณก่อเทียบกับสากลด้วย
เสร็จแล้วก็เอามาแบให้ดูกันเลยว่า ไอ้ที่ทำเนี่ยมันสากลเทียบกับระดับไหนมั่ง
แล้วเพื่อทำให้เคลียร์ไปเลยก็สอบย้อนไปว่าก่อนหน้าแกเคยทำแบบนี้รึป่าว
ลองผ่านด่านแบบนี้เดินเชิดหน้าตาโตแบบมร.บีนได้เลย

แล้วจะยิ่งเคลียร์ให้ใสวิ้งขึ้นอีก
ถ้าคณะกก.จะทุบโต๊ะแหวะอกเสนอว่า  ตรวจหนูด้วย
เชื่อเหอะ  เอาตามนี้จะมีคนปูพรมแดงให้เดินกลับบ้าน  บอกเลย

เอวัง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่