กำลังคิดจะซ์้อลำโพงคอมใหม่ครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้กำลังสนใจจะเปลี่ยนลำโพงคอมใหม่ครับ เมื่อ 2-3 ปีก่อนเคยสนใจตัว bose companion 20 แต่มีเรื่องยุ่งๆเลยไม่ได้เปลี่ยนน่ะครับ

1. ทีนี้ถ้าตอนนี้จะซื้อ bose ตัวนี้ยังโอเคอยู่รึเปล่าครับ
2. มีลำโพงตัวไหนที่น่าสนใจในระดับราคาใกล้ๆกันหรือถูกกว่าก็ดีครับตัวไหนแนะนำมั้ยครับ ผมจะลองไปฟังดู เคยไปฟัง swan m100 mk2 แล้วคิดว่าเสียงดีเลยแต่พื้นที่ข้างหลังมันจะไม่ค่อยพอน่ะครับ

การใช้งานส่วนมากก็ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ในอัตราส่วนเท่าๆกัน ตอนนี้ใช้ soundcard SB X-Fi Xtreme music กับลำโพง Edifier ทรงพีระมิด(จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร) น่ะครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่