ใช้อะไรตัดแผ่นโฟม 1 นิ้วให้เนียนๆได้บ้างครับ

กระทู้คำถาม
ผมจะทำ backdrop โดยใช้แผ่นโฟมหนา 1 นิ้วเป็นโครง ทีนี้ผมจะเอาแผ่นโฟมมาตัด แล้วต่อกันเพื่อให้ได้ขนาดที่ต้องการ ลองใช้คัตเตอร์ มันไม่สวยครับ เม็ดโฟมแตก
ลองใช้คัตเตอร์ลนไฟตัด  ก็พอได้ครับ แต่มันเสียเวลาลนไฟ แล้วก็ยังไม่ค่อยเนียน
หากใช้สาย กีต้าร์ ต่อกับแบต 12V  จะทำให้เนียนกว่าคัตเตอร์ลนไฟไหมครับ  หรือท่านใมีวิธีดีกว่านี้ รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่