[CR] ~• Camel ตะลุยชิม •~ Lobster Burger and more ล็อบสเตอร์เบอร์เกอร์เนื้อแน่นแสนอร่อย

เบอร์เกอร์เนื้อคงจะเป็นเมนูโปรดของใครหลายๆ คน ผมคนนึงเมื่อพูดถึงเบอร์เกอร์เมนูโปรดคงหนีจะไม่พ้นเบอร์เกอร์เนื้อเช่นกัน แต่ร้านที่เราจะมารีวิวในวันนี้ เป็นเบอร์เกอร์สุดฮิป ‪สไตล์ใหม่‬ ‪ไม่มีใครเหมือน‬ "เบอร์เกอร์ล็อบสเตอร์" นั่นเอง

ร้านที่เราจะรีวิววันนี้คือร้าน "Lobster Burger and more" ตั้งอยู่ที่ แอมพาร์ค มอลล์ จุฬา ซ. 9 เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลามาชมกันเลยดีกว่าาาาา

ร้าน Lobster Burger and more เป็นร้าน Food Truck ตั้งอยู่ด้านนอกของห้าง หาไม่ยากเท่าไหร่ครับ

เมนูของร้านครับ มีเนื้อ, หมู, และเมนูดังล็อบสเตอร์ (กุ้งมังกร)

น่าแปลกตรงที่ไม่มีพวกเฟรนช์ฟรายส์ และของทอดทานเล่นเลย

แน่นอนวันนี้ผมเลือกเมนูเด็ดของทางร้านล็อบสเตอร์เบอร์เกอร์แบบ 1 ตัว (ราคา 600 บาท ถ้าครึ่งตัว 400 บาท)
และเบอร์เกอร์เนื้อแองกัส ราคา 200 บาท

ก่อนจะไปดูหน้าตาของเบอร์เกอร์มาดูเครื่องดื่มกันก่อนดีกว่า ที่ร้านจะมีเครื่องดื่มแนวอิตาเลี่ยนโซดา
วันนี้เลือกรสกล้วยโซดา แปลกดีไม่เคยทานมาก่อน

(รสชาติน้ำกล้วยโซดายังไม่โดนเท่าไหร่)

ก่อนจะเป็นเบอร์เกอร์ เรามาส่องวัตถุดิบกันก่อนครับ

แปลงร่างมาเรียบร้อยแล้ว "ล็อบสเตอร์เบอร์เกอร์"
ตัวแป้งขนมปังมาแบบกรอบนอก นุ่มใน และหอมด้วย ส่วนเนื้อล็อบสเตอร์แน่น หวาน จุใจสุดๆ อร่อยกว่าที่คิดไว้

ภาพอีกมุมครับ

อีกเมนู "เบอร์เกอร์เนื้อแองกัส" ให้เนื้อมาชิ้นใหญ่ ถ้าเทียบกับราคา ชิ้นหนาเท่าขนมปังเลย เสียดายระดับความสุก มากไปนิด แต่ก็ยังฉ่ำและอร่อย

ค่าเสียหายทั้งหมดวันนี้ 840 บาทครับ

รสชาติและคุณภาพอาหาร  4.5/5
ความสะอาด, บรรยากาศร้าน  3/5
การบริการ  3/5
ราคา  3.5/5

เมนูแนะนำ  ล็อบสเตอร์เบอร์เกอร์ ขนาด 1 ตัว
ข้อดี  รสชาติของล็อบสเตอร์เบอร์เกอร์เป็นข้อดีของร้านนี้เลย เด็ดมาก สั่งเลยไม่ผิดหวัง
ข้อเสีย  ควรจะมีเมนูของทานเล่นติดร้านไว้บ้าง อย่างน้อยเฟรนช์ฟรายส์ก็ยังดี

ส่วนใครที่สนใจรีวิวเก่าๆ ของผม หรือมีร้านอาหารแนะนำ สามารถเข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนกันได้ในเพจครับ >>>>[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

สำหรับวันนี้ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม และคราวหน้า ~• Camel ตะลุยชิม •~ จะไปที่ไหนรอเชียร์กันด้วยนะครับบบบ สวัสดีครับ
ชื่อสินค้า:   Lobster Burger and more แอมพาร์ค มอลล์ จุฬา ซ. 9
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่