Iphone จู่ๆก็ดับ เปิดไม่ติด ต้องกด Home+power พร้อมกัน สาเหตุมาจากอะไรคะ

กระทู้คำถาม
อาการดังกล่าวเคยเป็นมาก่อนนะคะ แต่เรากดเฉพาะปุ่ม power เครื่องก็จะติดเลย มารอบนี้เป็นครั้งที่ 2 หลังจากซื้อมา ดันเปิดไม่ติดซะงั้น เข้าใจว่าแบตหมดสนิท แต่ไม่น่าใช่ ก่อนหน้านั้นเราจับมาเล่นๆดูแบตยัง 30 เปอร์อยู่เลยค่ะ เลยลองหาวิธีเปิดดู เขาให้กด Home+Power พร้อมกัน 10 วิ โลโก้แอปเปิ้ลก็ขึ้นมา อันนี้เป็นวิธีแก้ไขเฉพาะหน้า อยากทราบสาเหตุค่ะ เราไม่แน่ใจว่าใช่อาการแบตเสื่อมหรือเปล่า แล้วมีวิธีแก้ไขแบบถาวรบ้างไหมอ่าคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่