การเดินทางของ "บอล-ยอด" เบื้องหลัง หนัง(สือ)พาไป / 3 ก.พ.59

สวัสดีค่ะ

เมื่อวาน-พุธ 3 ก.พ.59 น้องยอด,น้องบอล ให้สัมภาษณ์รายการไทยบันเทิง-ท่องโลกอักษร : การเดินทางของ "บอล-ยอด"
เบื้องหลัง หนัง(สือ)พาไป ทางไทยพีบีเอส

น่าสนใจตรงที่บอกถึงหนังสือที่เป็นแรงบันดาลใจในการทำหนังพาไปด้วยค่ะ เลยขอเอามาแชร์ให้ได้อ่านกัน

สามารถดูคลิปการให้สัมภาษณ์ที่ลิ้งค์ด้านล่างได้นะคะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ท่องแดนเจดีย์ไพรในพุกามประเทศ
ธีรภาพ โลหิตกุล : เรื่องและภาพ
หนังสือเล่มนี้ ตอนที่น้องสองคนไปพม่า ได้พาไปให้เจอกับสถานที่ลึกลับบางที่ที่หนังสือท่องเที่ยวทั่วไปไม่ได้เขียนไว้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

จากเมืองนุนสุนคำสู่อัสสัมแดนไท
ผู้แต่ง : ฉัตรทิพย์ นาถสุภา และคณะ
เล่มนี้สร้างแรงบันดาลใจในซีซั่น 3 ที่ไปประเทศอินเดียค่ะ

ข้างหลังโปสการ์ด
ผู้เขียน : หลานเสรีไทย(136)
เล่มนี้มีจุดเด่นคือ ชวนตั้งคำถามและวิพากษ์วิจารณ์อุตสาหกรรมการท่องเที่ยวในไทยอย่างตรงไปตรงมา

หลายๆ คนน่าจะอยากซื้อมาอ่านบ้าง จขกท.ลอง search หาดูว่ามีเล่มไหนมีขายบ้าง ยังหาไม่เจอเลยค่ะ ร้องไห้
คิดว่าคงหาอ่านได้จากห้องสมุดไม่ก็ร้านหนังสือมือสอง

ขอฝากกระทู้เก่าที่จขกท.เคยตั้งเอาไว้ค่ะ เข้าไปเยี่ยมชมได้นะคะ อมยิ้ม01

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ท้ายนี้ สามารถเยี่ยมชมเพิ่มเติมได้ที่ FB แฟนเพจ หรือทวิตเตอร์ ด้านล่างนี้ ^^

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้นี้นะคะ อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่