เรื่องทั่วไป xe-2 x100t 60d มาพูดคุยแชร์กันได้ครับ

วันนี้ผมไปลอง x100t มาครับ   ผมเอาไฟล์กลับมาพิจารณา ถึงแม้ว่าไฟล์จะสู้ 610 ไม่ได้ แต่ไฟล์มันสวยใสดีครับ

ไฟล์raw มัน ผมเอามาเปิดใน lr สี ความคม ความใส ลายละเอียด ลดลง หรือ ไม่ลดลงเลยครับ ถ้าเทียบกับ raw 610 สรุป ไฟล์ ผม ชอบนะ

ระยะ ไม่อึดอัดเลยครับ เพียงแต่แคนคิทไม่ได้ และค่อนข้างมีเอกลักษณ์ในฟิกตายตัวของมัน

แต่การคอลโทลนี่ ยอมจริงๆ ถือว่ายากสำหรับผม

ผมเลยมาขอถามหน่อยครับว่า

1.x100t กับ xe2 ตั้ง ออโต้โฟกัสได้ไหมครับ แบบกดปุ่มชัตเตอร์ลงนิดนึง แล้วกล่องโฟกัส เลื่อนเข้าหน้าคนให้เองหน่ะครับ

2. x100t กับ xe2 เลนส์ 18-55 f2.8-4 ไฟล์จะคม กว่า หรือน้อยกว่า x100t ครับ

3. แคนนอล ณ ตอนนี้ 60d น่าเล่นไหมครับ

4. (ยอมรับครับว่าแพ้ความหล่อของฟูจิ ) แต่ในตอนนี้มีตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ  หรือ ทั้งหมดที่กล่าวมาสู้ d610 ไม่ได้เลย นอกเหนือจาก น้ำหนัก T T

5. ในอนาคตภายภาคหน้า ทางฟูจิ จะออกกล้องมาอีกทีตอนไหนครับ  เพราะกลัวxe2 x100t ตกรุ่น ( มีรุ่นใหม่ออกมา แล้วสิ้นสุดการอัพเฟริ์มแวร์ ของรุ่นเก่าๆ )

5คำถาม พอครับ ^ ^ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่