จบ ว.ท.บ. เทคโนฯการเกษตร แต่อยากทำงานด้านกราฟฟิก หรือออกแบบ จะได้หรือไม่ครับ

กระทู้คำถาม
ก่อนอื่นก็ต้อง กราบสวัสดี ชาวพับทิปทุกๆท่าน นะครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของผม ซึ่งปัญหาก็ตามหัวกระทู้และครับ
ผมเรียนจบคณะวิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนฯการเกษตร จากมหาวิทยาลัยรัฐแห่งหนึ่ง
ปัจจุบันทำง้านด้านธุรการทั่วไปอยู่บริษัทเอกชนเล็กๆแห่งหนึ่ง เป็นธุรกิจเกี่ยวกับอุตสาหกรรมสเตนเลส ทำได้ประมาณ 1 ปี ก็เริ่มรู้สึกว่าไม่ใช้ทางที่เราอยากทำ เพราะในใจลึกๆจริงๆอยากทำงานด้านออกแบบหรืองานกราฟฟิก แต่เนื่องจากไม่ได้เรียนจบมาโดยตรงตามสาย แค่เพราะมีความชอบและมีความสามารถในการใช้โปรแกรม PS, AI, Vegas อยู่บ้างเล็กน้อย (เพราะไม่มีเวลาเรียนรู้มากนัก ทำแต่งาน)  
จึงอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในพันทิปว่า ถ้าผมจะไปสมัครงานทางด้านกราฟฟิคหรือออกแบบ จะมีบริษัทไหนให้โอกาสมั้ยครับ และผมต้องเรียนรู้เรื่องอะไรบ้างที่เกี่ยวกับสายงานออกแบบหรืองานกราฟฟิค ช่วยแนะแนวทางทีนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่