Accord/Camry ท่านใดเคยใช้(ทั้ง 2 ยี่ห้อ) อยากฟังคำเปรียบเทียบครับ(ไม่คิดเรื่องความชื่นชอบในเบรนนะครับ)

Accord/Camry ท่านใดเคยใช้(ทั้ง 2 ยี่ห้อ) และเปรียบเทียบได้ อยากฟังคำเปรียบเทียบครับ(ไม่คิดเรื่องความชื่นชอบในเบรนนะครับ)
เช่น ราคา,ออฟชั่น,การขับขี่,อายุการใช้งาน,ค่าบำรุงรักษา,ฯลฯ

ปล1.ผมเคยนั่งบ่อยๆแต่ไม่เคยขับทั้ง2รุ่นครับ
ปล2.ขอไม่ดราม่านะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
รถผมใช้แอคคอร์ดG9 2.0 EL ส่วนพ่อตาใช้คัมรี่2.0เอ๊กซ์ตรีมโมปี2015
ของพ่อตาผมเป็นสารถีให้อยู่บ่อยๆ เทียบกันสองคันนี้ ไม่พูดถึงรูปลักษณ์นะครับ
แอคคอร์ดราคาต่ำกว่านิดนึงออพชั่นลูกเล่นต่างๆมีมาให้เยอะกว่าครับ การขับขี่แอคคอร์ดก็ทำได้ดี
ช่วงล่างมั่นใจได้มากกว่าแต่ความนุ่มนวลยังสู้คัมรี่ไม่ได้ ที่ความเร็วสูง150ขึ้นไป แอคคอร์ดรถจะเบาแล้วครับ
พวงมาลัยเบา เบาแมร่งทั้งคัน แต่คัมรี่ยังถือว่านิ่งอยู่แต่นิ่งเนิบๆไม่มีฟีลลิ่งความมันส์เหมือนG9
การควบคุมรถความแม่นพวงมาลัยผมให้พอๆกัน โดยรวมรถเดิมๆผมให้คัมรี่เป็นต่อเรื่องการขับขี่อยู่ครึ่งช่วงตัว
ระบบความปลอดภัยใส่มาให้พอๆกัน ห้องโดยสารผมกับพ่อตาฟันธงเลยว่าคัมรี่นั่งสบายกว่า
ความสว่างไฟหน้าคัมรี่สว่างกว่า เครื่องเสียงระบบเอนเตอร์เทนเมนท์แอคคอร์ดดีกว่า
ความประหยัดน้ำมันผมตัดสินไม่ได้เพราะผมเคยชินกับรถผมมากกว่าก็เลยคุมจังหวะคันเร่งได้ดีกว่า
ขับG9ก็เลยดูเหมือนจะกินน้ำมันน้อยกว่า ค่าซ่อมบำรุงถ้าเข้าศูนย์เช็คตามระยะเป็นหลัก
ก็จัดว่าไม่ได้แพงกว่ารถระดับซีวิค-อัลติสมากมายอะไร แต่เปลี่ยนอะไหล่ก็จ่ายหนักกว่าแน่นอน
ถ้าพูดถึงเรื่องศูนย์และค่าบำรุงโดยรวมผมว่าโตโยต้าจะดีกว่าครับ
โดยรวมผมมองว่าคัมรี่ดีกว่าแอคคอร์ดนิดเดียวในเรื่องการขับขี่ที่เหลือก็พอๆกันครับ
มีจุดเด่นด้อยหักลบกันไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่