ไอโฟน5Sใครหายแล้วแจ้งหายลอคหน้าจอไว้ตอนนี้โดนประกาศขายอยู่นะครับไปตามได้

ไม่ได้ต้องการจะมาประจานรึหมิ่นประมาทใคร  แต่เข้าใจความทุกข์ของคนที่มีไอโฟนแล้วไอโฟนโดนขโมยรึทำหายและกำลังตามหา

คือว่าเรื่องของเรื่อง  มีไอโฟน5S อันนึงลงประกาศขายตามภาพนะครับในกลุ่มนึงโดยระบุตามที่เขียนชัดเจนว่า  "เครื่องติดพาส+แจ้งหาย"
ไม่ต้องสงสัยเลยว่าเป็นเครื่องที่โดนขโมยรึเก็บได้แน่นอน  เครื่องมีปกติ ใครจะแจ้งหายกัน
แล้วมีคอมเม้นให้เจ้าของโพสคนที่ลงประกาศขายทำการสืบหาเจ้าของแต่คนประกาศขายตอบมาแค่ครับคำเดียวแล้วเงียบยาว
ผมเกรงว่ามือถืออาจจะโดนไปขายกลุ่มอื่นแทน แล้วไม่ได้บอกว่าเป็นเครื่องแจ้งหาย เป็นของที่มีเจ้าของทำหาย
ผมเลยขออนุญาตแคปภาพมาลงเพื่อให้ในห้องนี้เผื่อใครที่ทำไอโฟน5Sหาย
รึว่า มีเพื่อนที่ทำหายช่วยกันแชร์และตรวจสอบเผื่อมือถือในภาพแจ็คพอตอาจจะเป็นเครื่องของคุณที่กำลังตามหา
ค่ายมือถือแต่ละค่ายฝากเข้ามาดูด้วยเช่นกัน  

คนมือถือหาย  แน่นอนเราซื้อหามาด้วยเงินเรายากลำบากแล้วเจอว่ามีคนเอาไปลงขายถูกๆแค่3พันเจ็บมากครับ
อย่าสนับสนุนการรับซื้อขายของโจรกันเลย

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 12
เอาไปแจ้งความดีไหมครับ

ชื่อก็มี เบอร์โทรก็มี

ไม่งั้น ก็ยังหากินกันอยู่แบบนี้กันตลอด

อย่างน้อย ก็ยังลดโจรลงไปได้บ้าง

ขโมยของ หรือ รับของโจร มันเป็นคดีอาญา  เราแจ้งความ ตำรวจไปตรวจสอบ ถ้าผิดจริง ตำรวจส่งฟ้อง
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 31
ที่เจอนี่เจอในกลุ่มมือถือโคราชนะครับ

ล่าสุด คนในภาพที่ชื่อ คณินส่งหลังไมค์มาหาผมตามนี้ครับ

ผมขอไม่ลบกระทู้นะครับ  ไม่ใช่เจตนาที่ต้องการจะประจานใครรึใจดำ  เพราะรู้แน่นอนว่าเค้าเลิกทำชั่วคราวหมดเรื่องก็มาทำใหม่
สิ่งที่ผมต้องการจะเห็นคือเพื่อนๆที่เป็นผู้เสียหายไอโฟนหายไปไล่ตามตรวจสอบตรวจเช็คกันครับ  เพราะเห็นได้ข่าวว่ามีหน้าร้านที่มาบุญครองด้วย
แล้วยิ่งตามที่เพื่อนสมาชิกเข้ามาเม้น  ว่าผู้ชายคนนี้ทำมานานมีมุกแกล้งว่าเป็นคนป่วยคนบ้าเพื่ออำพรางความผิดอีก
ความคิดเห็นที่ 15
หายเมื่อวานค่ะ. อันนี้ลงในไหนคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่