อยากเรียนมวยจะเรียนที่ไหนดีค่ะ

ก็ตามหัวข้อแหละค่ะ เราเป็นผู้หญิงเพิ่งอายุ 12 อยู่ อยู่ม.1 เราค่อนข้าง เราค่อนข้างอ้วน อยากหาที่เรียน อยากหาที่เรียนมวย ที่เด็กผู้หญิงเรียนได้ ถ้าสามารถทำให้ได้ผอมจะดีมาก เราไม่ต้องการ เราไม่ต้องการไปแข่งบนสนามสังเวียน แค่อยากเรียนมวยไว้เฉยๆ อยากได้สถานที่เรียนใกล้บ้าน บ้านเพื่อนอยู่ประชาราษฎร์บำเพ็ญ แถวแถวนั้นพอจะมีค่ายฝึกมวยดีดีสำหรับผู้หญิงบ้างไหมค่ะ
ปล.ทั้งอ้วน ทั้งเด็ก ทั้งเป็นผู้หญิง ทั้งต้องใกล้บ้านเพื่อน ทั้งค่ายฝึกต้องดี ทั้งเรียนแล้วสามารถลดพุงได้
รู้สึกว่าเราเรื่องมากมาก ขอภัยที่ ขอภัยที่เรื่องมากค่ะ
ก่อนไปขอถามหน่อยค่ะว่า มวยปล้ำ มวยไทย มวยสากล ต่างกันยังไงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่