[CR] แอบฟิน แอบปลื้ม กับร้านเบอร์เกอร์ที่หาไม่เจอ ร้าน Chris Steaks & Burgers

ก่อนจะตัดสินใจรีวิวก็คิดอยู่นานและปรึกษาเพื่อนด้วย แต่ด้วยความปลื้มเล็กๆ ก็เลยตัดสินใจอยากมาบอกต่อ อยากรีวิว อมยิ้ม07

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนว่ารีวิวนี้ จขกท.ไม่มีความเกี่ยวข้อใดๆกับทางร้าน
ทุกความเห็นเป็นแค่ความเห็นส่วนตัวในความชอบ และไม่ชอบของเราเอง
อย่าใช้เป็นสิ่งชี้นำหรืออ้างอิงใดๆนะคะ อย่ารอช้าเลย เอาละนะเริ่ม!!

เริ่มจากหลายวันมานี้เล่น facebook อยู่ๆก็มีหน้าเพจอาหารโผล่มากวนใจเรามากๆ คือเห็นแล้วทั้งหิวและอยากกินมากๆ

เห็นรูปไหม ชีสสค่ะชีสสเราเห็นแล้วอยากมากๆ

หลังจากนั้นมันก็กวนใจเราตลอด เลยหาข้อมูลในเพจ และรีวิวอื่นๆ ได้ข้อมูลว่าอยู่แถวราชพฤกษ์ไม่ไกลจากบ้านเรามาก
นอนคิดอยู่นานเพราะกลัวอ้วนแต่แล้วก็พ่ายแพ้ความอยากเอาตอน เกือบ1ทุ่ม ของวันศุกร์ที่ผ่านมา(เอาวะอ้วนก็อ้วน)
เลยหาแผนที่(ในเพจ)และตาม google map ไป แต่...........

หลงค่ะหลง(จะได้กินไหมวันนี้) หาไม่เจอ google พาไปไหนก็ไม่รู้ค่ะเกือบตัดใจด้วยความโมโหหิว
ตัดสินใจจอดรถข้างทางแล้วโทรไปที่ร้าน  พนักงาน(มารู้ทีหลังว่าเป็นเจ้าของร้าน)พยามถามว่าเราอยู่ตรงไหน
แต่เราก็บอกไม่ถูกว่าเรียกว่าอะไร เลยขับไปจอดหน้า 7-11 ทางเข้าวัดๆนึง  แล้วก็บอกเค้าว่า ' อยู่หน้า7-11 ที่มีวัดอะค่ะ เขียนว่าวัดทอง '
จากนั้นสิ่งที่เราไม่คิดว่าจะได้ยินและเราตกใจปนขำมากๆก็คือ ' งั้นรอตรงนั้นครับ เปิดไฟกระพริบไว้ เด๋วผมขับรถไปนำทางมาร้านให้ '

หะอะไรนะจะมานำทางให้!! เดี๋ยวนะๆไม่เคยเจอค่ะบอกเลยงงๆปนๆแปลกใจบวกกับเกรงใจมากๆ คือมาคนเดียวอาจกินไม่กี่บาทด้วย
จะมานำทางอย่างกับเป็นVIPเลยหรออ (อันนี้คิดในใจตอนนั้นเลย) จากนั้นเค้าก็ถามว่าเราขับรถอะไรสีอะไร เราก็งงๆและบอกไป
ไม่ถึง5นาที ก็มีรถเก๊งส่องไฟสูงและเปิดไฟกระพริบให้ขับตามไป (ตอนนั้นแหละคิดว่าคงไม่ใช่พนักงานละ)อมยิ้ม07
แอบปลื้มเล็กๆกับการพยามของทางร้าน 5555 จากนั้นเราก็ขับตามไปค่ะ กลับรถ2-3ที (มัวแต่ขับตามไม่ได้จำทางด้วย)

ไม่ถึง5นาทีก็ถึงร้านค่ะ เห็นเจ้าของร้านลงรถรีบเดินไปหลังร้านทันทีไม่ทันได้ขอบคุณเลย

ถึงร้านก็แอบงงอีก ร้านไม่เหมือนว่าจะมีเบอร์เกอร์ขายเท่าไหร่ คือต่อให้ผ่านก็ไม่รู้ว่าขายอาหารด้วย มีแค่ป้ายเล็กๆ1-2ป้าย(เหมือนร้านข้าวต้มเลย)
แถมหลบมุมมองไม่เห็นอีกตะหาก(แบบนี้ต่อให้มาถูกก็ไม่แน่ใจใช่รึเปล่า)  ร้านเหมือนร้านจักรยานหรือร้านกาแฟมากกว่าค่ะ

พอเห็นบรรยากาศในร้านก็เลยเข้าใจว่าทำไมถึงมาขับรถนำเรามาได้คือไม่ค่อยมีคนเท่าไหร่
แอบแปลกใจกับร้านอีก คือดันมีดลตรีสดเล่นด้วย 555+ คือเราไม่เคยกินเบอร์เกอร์ที่มีดลตรีสดอะค่ะเลยงง แต่ก็เล่นเพราะดีนะ
จากนั้นพนักงานก็เอาเมนูมาให้ค่ะ

เราตั่งใจมากินเบอร์เกอร์แต่ก็แอบเห็นเมนูเยอะพอสมควรแต่ไม่สนใจค่ะ เบอร์เกอร์เท่านั้นที่นำเรามา

ราคาเบอร์เกอร์ก็ตั่งแต่ 129บาท แพงสุด 249บาท ตามแต่ว่าจะเป็นหมูหรือเนื้อ ชั้นเดียวหรือ2ชั้นค่ะ
พนักงานแนะนำว่าเบอร์เกอร์ดำอร่อยมาก เราก็เลยเอาจัดมาเบอร์เกอร์ดำเนื้อ2ชั้น เป็นทาวเวอร์ชีสเบอร์เกอร์ดำเนื้อ 1ที่ (ชื่อแปลกดี)
จะสั่งเฟรนซ์ฟรายด์ด้วย พนักงานก็บอกว่าในชุดเบอร์เกอร์มีให้แล้วก็เลยไม่ได้สั่ง
พอเราจะสั่งน้ำอัดลม พนักงานบอกที่ร้านไม่มีขายน้ำอัดลม อ่าวทำไมล่ะ(ไม่ได้ถาม)ไม่มีก็ไม่มี แอบงอลเล็กน้อย(เบอร์เกอร์ต้องกินกับโค็กหรือแป็ปซี่สิ)
ก็เลยเปิดเมนูเครื่องดื่มดูก็เป็นเครื่องดื่มเฉพาะของร้านกาแฟชาวดอยนั้นเองค่ะ อ่อๆๆๆ พอเข้าใจ ก็เลยจิ้มๆมามั่วๆสะ1อย่าง

สั่งมาเป็นน้ำบลูซิกตัส (คือไม่รู้จริงๆว่าคืออะไร) รสชาติเหมือนน้ำมะนาวที่มีสีฟ้าอะค่ะ ก็อร่อยดีนะ ราคาแค่40บาท
จากนั้นรออีกประมาณ 15นาที พระเอกของงานก็มาค่ะ(หิวจะไม่ไหวแล้ว)

แต่อ่าวววไหงเป็นเบอร์เกอร์สีธรรมดาล่ะ ก็เลยบอกพนักงานว่าพี่สั่งเบอร์เกอร์สีดำไปนะผิดโต๊ะรึเปล่า
พนักงานทำหน้าตกใจขอโทษขอโพยเราใหญ่ บอกว่าผมคงจะจดผิด จะรีบไปเปลี่ยนให้ใหม่
ด้วยความเกรงใจบวกหิวเราเลยบอกว่าไม่เป็นไร เราโอเค(มันก็คงไม่ต่างกันมาก)แถมที่อยู่ตรงหน้ามันก็น่ากินจะไม่ไหวแล้ว
จากนั้นพนักงานก็ขอโทษและบอกว่าจะไปบอกพี่เจ้าของร้านว่าลดราคาหรือแถมอะไรให้เราได้บ้างเป็นการขอโทษ ซึ่งตอนนั้นเราก็ไม่สน
เราสนใจเบอร์เกอร์ตรงหน้ามากกว่า

เป็นเบอร์เกอร์ที่ใหญ่ที่สุดในชีวิตที่เราเคยกิน และชีสมันเยิ้มมากๆ ดูขนาดเมื่อเทียบกับแก้วน้ำ
มีหอมทอดวางอยู่ด้านบนด้วย เราถ่ายรูปไปก็วางแผนไปว่าจะกินมันยังไงดี

จัดการผ่าครึ่งกินทีละส่วนแล้วกันเนอะ เนื้อฉ่ำดีมากๆได้รสของเนื้อแท้ๆเลย มีเบค่อนกรอบๆให้ฟินตัดรส กับซอสที่เราก็ไม่รู้ว่าซอสอะไร
แต่มันเข้ากันดีมากๆ เราไม่ต้องส่ซอสอะไรเพิ่มเลย ขนมปังออกกรอบนิดๆแปลกดีสำหรับเราเพราะเคยกินแต่พวกเบอร์เกอร์จานด่วน
เฟรสซ์ฟรายด์เราชอบมากเป็นแบบใหญ่เต็มคำเนื้อๆ มันฟินมากๆอร่อยมากสำหรับเรา จนเราลืมไปเลยว่าเราสั่งเบอร์เกอร์สีดำ
หลังจากเรากินไปครึ่งชิ้น สิ่งที่ไม่คาดคิดก็ตามมาอีก

พนักงงานบอกว่าพี่เจ้าของร้านให้เอา ชีสบอลกับเฟรนซ์ฟราย มาให้ทานฟรีเป็นการขอโทษ (แอบคิดว่าข้างๆนั้นคือดอกไม้ขอโทษรึเปล่า)อมยิ้ม07
คือเราเกรงใจมากๆทั้งขับรถนำทางทั้งของฟรีอีก
สรุปเรากินชีสบอลไป2ลูกที่เหลือห่อกลับบ้าน(จะเอาไปให้ที่บ้านฟินต่อ) ไม่ไหวจริงๆมันเยอะมากๆแต่ก็อร่อยมากๆเช่นกัน

สรุปวันนั้นเราจ่ายไป 219บาทสำหรับเบอร์เกอร์และ 40บาทสำหรับน้ำ รวม 259บาท เหมือนเราจ่ายน้อยกว่าที่ได้เลย
ได้ความฟินความอร่อยความสบายใจและรู้สึกดีจนต้องมาตั่งกระทู้

จบการรีวิวค่าา ดึกแล้ว ถ้ามีคำผิดจะมาแก้พรุ้งนี้นะคะ บัยย
ชื่อสินค้า:   ชีสเบอร์เกอร์
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่