แนะนำด้วยค่ะ พาเด็ก 7 ขวบไปดำน้ำดูปะการังน้ำตื้นค่ะ

ต้องการพาเด็ก 7 ขวบไปดำน้ำดูปะการังน้ำตื้นค่ะ เน้นใกล้หัวหินหน่อยค่ะ จะไปเป็นครั้งแรกค่ะ ไม่มีประสบการณ์ด้านนี้เลย มีทัวร์หรือที่พักแนะนำไหมค่ะ แบบไม่เพลียมากและไม่แพงมาก เดินทางสะดวก เช่นขับรถไปพักหัวหินและมีรถหรือเรือรับส่งเดินทางสะดวกต่อไปทำกิจกรรมได้ไรแบบนี้นะค่ะ หรือมีที่อื่นที่เหมาะสมกับเด็ก แนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ถ้าไปครั้งแรกผมแนะนำ เกาะขาม ครับ

อยู่ศรีราชาใกล้ๆกรุงเทพแค่นี้เอง ไม่ต้องใช้ทักษะอะไรเลยครับ เพราะเป็นการดำน้ำตื้นจริงๆ

เอารถไปจอดเกาะลอย แล้วก็นั่งเรือไปเกาะ ขึ้นไปถึงอุปกรณ์ต่างๆก็มีให้ มีปลาสวยๆเยอะเหมือนกัน

อันนี้คือเบื้องต้นจริงๆ เบื้องต้นมากๆๆๆๆเลยครับ ลูกผมก็เจ็ดขวบพาไปมาเรียบร้อยแล้ว สนุกสนานกันสุดๆครับ

ต่อจากอันนี้ก็อยู่ใกล้ๆเกาะขาม ขึ้นเรือที่เดียวกัน แต่ข้ามไปเกาะแสมสาร อันนี้มีเจ้าหน้าที่พาไปดำน้ำ advance ขึ้นมาหน่อย

พวกนี้คือไปง่ายและไม่ไกลจากกรุงเทพครับ

***** tex *****
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่