ซื้อกระเป๋าแบนด์เนม ทำเรื่อง Tax Refund (GST) ที่สนามบินสิงคโปร์ เจ้าหน้าที่จะขอดูของที่ซื้อมาหรือไม่คะ?

รบกวนขอความรู้เกี่ยวกับการสั่งซื้อสินค้าที่สิงคโปร์แล้วขอ Tax Refund (GST) ค่ะ
ดิฉันมาเยี่ยมน้องสาวที่เรียนอยู่ที่สิงคโปร์ แล้วได้ซื้อกระเป๋าแบนด์เนมราคาสูงพอสมควร (ประมาณ 1200$) ให้เป็นของขวัญวันเกิด
โดยดิฉันได้ทำเรื่องขอ Tax Refund กับสินค้าที่ซื้อไป ขากลับไทยดิฉันจะกลับคนเดียว
ไม่ทราบว่าปรกติแล้วเจ้าหน้าที่จะขอดูของที่ซื้อมาหรือไม่คะ?
หรือดิฉันควรให้น้องสาวเอากระเป๋ามาด้วยดีคะ? น้องสาวติดเรียนไม่ค่อยอยากให้มาเลยค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่