สามีชอบเดินป่าซื้ออะไรเป็นของขวัญวันวาเลนไทน์นี้ดีคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ สามีเป็นคนชอบเดินป่ามากๆ แนว trekking, camping ประมาณนี้ค่ะ อุปกรณ์ที่เขามีแล้วก็พวกเต้นท์ มีดพก ตะเกียง ถุงนอน ที่นอนลม โต๊ะปิคนิค เครื่องครัว(ที่ใช้เวลาเดินป่า) คือมีไปซะทุกอย่าง จนตัวเองคิดไม่ออกว่าจะเซอร์ไพรส์เขาด้วยอะไรดี แล้วตัวดิฉันเองก็ดันไม่เที่ยวแนวนี้ซะด้วย เลยอยากขอคำแนะนำจากห้องนี้ทีค่ะ อะไรบ้างที่คนเที่ยวแนวนี้เห็นแล้วจะว้าว หรืออยากได้มากๆ ขอราคาไม่เกิน 10,000฿ นะคะ งบจำกัด แหะๆ
      ยี่ห้อที่เขาใช้หลักๆก็มี Coleman(ได้ยินบ่อยสุด) จริงๆแฟนแต่งรถแนว off-road ด้วย แต่เซอร์ไพรส์ไม่ไหวค่ะ แพงเกิน ฮาๆๆ ล่าสุดเคยซื้อ ตะเกียง coleman north star ให้ คือบ่นหาบ่อยๆเลยคิดว่าเป็น wish list  แต่ช่วงนี้ไม่บ่นอะไรออกมาเลย เลยไม่รู้แนวค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่