สอบถามหนังสือข้างเคียงของ Percy Jackson ค่ะ ใครอ่านครบแล้วบ้าง

พอดีเห็นมีสองเล่มนี้ค่ะ
Percy Jackson and Greek Gods, Greek Heroes

อยากทราบว่า มันเกี่ยวข้องหรือมีสปอยอะไรกับเนื้อเรื่องหลักทั้งสองภาครึเปล่าคะ
พอดีตอนนี้อ่านเพอร์ซี่ภาคแรกจบแล้ว (ซื้อภาคสองมาแล้วแต่ยังไม่ได้เริ่มอ่าน และน่าจะต้องใช้เวลาเพราะซื้อฉบับอิ๊งมา ภาษาก็ง่อยๆ 5555)
แล้วเห็นสองเล่มนี้เขียนว่าเอาตำนานมาเล่าในแบบของเพอร์ซี่ เลยอยากอ่านมาก แค่คิดก็ตลกแล้ว 5555 ที่สำคัญ ปกสวยมากกกกก อยากได้
คืออยากซื้อเพราะปกเลยค่ะ
แต่กลัวซื้อมาอ่านแล้วมันจะสปอยเนื้อเรื่องภาคสอง
ไม่แน่ใจจะซื้อเลยดีหรือว่ารออ่านภาคสองจบแล้วค่อยซื้อดีคะ มันมีอะไรเกี่ยวกันตรงไหนมั้ย

ตอนนี้รอ Trials of Apollo มากๆเลย ในที่สุดก็มี(เหมือนจะเป็น)ภาคสาม (แต่ภาคสองก็ยังไม่ได้อ่านนี่นะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่