windows error reporting รบกวนด้วยค่ะ

ใช้โปรแกรม ASC แล้วมันตรวจพบ Junk Files ขนาด 4GB เมื่อตรวจดูรายละเอียดพบว่า
หลักๆมันคือ windows error reporting ประมาณ 3.5GB
1.มันคืออะไรหรอค่ะ ก่อนหน้านี้ยังไม่เคยเจอ แล้วลบมันทิ้งได้ไหมค่ะ มีผลต่อระบบหรือเปล่า
2.มีวิธีปิดไหมค่ะ กลัวมันจะโตขึ้นเรื่อยๆ (ถ้าปิดแล้วจะมีผลต่อระบบหรือไม่)
: (windows 7 professional 64 bit)
เหตุผลเพราะ ใช้ SDD ตัวเก่าอยู่ค่ะ 64GB ยังไม่ได้เปลี่ยน เกรงว่าถ้ามันโตขึ้นเรื่อยๆ HDD จะไม่พอค่ะ

รบกวนเพื่อนๆอีกเรื่องค่ะ
ตอนนี้ใช้ avast free ver.ล่าสุด แต่เวลาใช้เหมือนมันชอบ scan อะไรสักอย่างตลอดเวลา ทำให้ Disk มันทำงานขึ้นๆลงๆตลอด
ซึ่งไม่ได้ต้องการปิดใช้งาน แต่ไม่ต้องการให้มันตรวจอยู่บ่อยๆ เพราะจะมีบางช่วย การทำงานช้าลงเล็กน้อย พอกด Task Manager มาดูก็จะเจอมันเป็นตัวแรกที่กำลังขยันทำงานสุดๆอยู่ พอมีใครตั้งค่ามันเป็นบ้างค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนค่ะ รบกวนด้วยจริงๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่