พลังของyellow lantern

คืออย่างสีเขียว green lantern ยิ่งมุ่งมั่นมากเท่าไหร่ พลังยิ่งแข็งแกร่งถูกมั้ยครับ?
งั้นสีเหลือง พลังแห่งความกลัว ยิ่งกลัวก็ยิ่งเก่งหรอครับ?
ถ้างั้นยิ่งชนะหลายครั้ง ความกลัวที่จะแพ้ หรือกลัวอะไรอื่นๆ ก็น้อยลง พลังก็ลดลง รึเปล่าครับ?
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ความกลัวในที่นี้ หมายถึงความกลัวของผู้อื่นครับ
พลังของแหวนเหลือง จะเป็นการสร้างสิ่งที่ทำให้อีกฝ่ายกลัว ยิ่งศัตรูกลัวมากเท่าไร ตนเองยิ่งมีพลังมากขึ้นเท่านั้น
แสดงความคิดเห็น