ถอดเทปบันทึกเสียงภาษามนุษย์ต่างดาว (คำต่อคำ)

คลิปนี้เหนื่อยมากครับกว่าจะแกะแต่ละคำออกมาได้ ก็อยากให้ทุกคนใช้วิจารณญาณในการรับชมข่าวสารครับ ลองคิดอย่างมีเหตุมีผลว่าเป็นอย่างไร
ตัวผมเองดูเหมือนเล่นๆ เหมือนเพี้ยนรึเปล่า แต่ไม่ใช่ครับ ผมอยากให้เห็นว่าเรื่องแบบนี้ไม่ใช่เรื่องเล่นๆที่จะทำโดยไม่มีหลักฐานมายืนยันให้แน่ชัด
(ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง) เพราะโดยส่วนตัว ตัวผมเองและอีกหลายๆคนบนโลกเขาศึกษา วิจัย เพื่อค้นหาความจริงเรื่องนี้อย่างเป็นจริงเป็นจังครับ

สิ่งที่ผมทำออกมาเพราะผมอยากรู้ว่ามันมีเหตุผลพอที่จะเชื่อได้หรือไม่ ผมจะไม่ตัดสินใคร จนกว่าจะแน่ใจ มีหลักฐานพิสูจน์จนมั่นใจ แต่ตอนนี้ก็คงต้องพิสูจน์และคิดด้วยตนเองไปก่อนครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่