มีใครจบ ACCA จากต่างประเทศแล้วกลับไปทำงานที่ไทยบ้างค่ะ ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ

มีแพลนกลับไปอยู่ไทยอีก 2-3 ปี ค่ะ จะใช้วุฒิ ACCA จากอังกฤษหางานที่ไทยดู ไม่ค่อยแน่ใจว่าจะหางานได้มั้ย และจะได้งานและเงินเดือนประมาณไหน ใครมีประสบการณ์ตรงหรือจากคนรู้จักรบกวนแชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่า (ไม่รู้จะขอบคุณเก้อมั้ย ถามเพื่อนนักบัญชีที่ไทยไม่รู้จัก ACCA กันเลย 😂)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่