ขอความช่วยเหลือ เมื่อ Click ที่ File หรือ Folder จะถูกบังคับให้ลบ File หรือ Folder นั้น

ไม่ทราบว่าเครื่องเป็นอะไร เมื่อ Click ที่ File หรือ Folder เพื่อจะเปิด File หรือ Folder  มันจะขึ้นหน้าต่าง Delete file ข้อความว่า

Are you sure you want to move this file to the recycle bin

Yes , No

จะเห็น เมื่อ ปิด คอมพิวเตอร์ แล้ว Restart กลับมา แล้วเปิด Folder ขึ้นมาใหม่น่ะครับ  

คือไม่ต้องการจะลบ file หรือ folder  นั้นน่ะครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร และ ต้องแก้ไข ป้องกันอย่างไรครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
สงสัยคีย์บอร์ดค้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่