【【กระทู้เตือนใจ】】 ผู้หญิงศัลยกรรม

มี 2 เรื่อง ที่อยากจะเล่าไว้เตือนใจ ผญ ที่ ศัลยกรรม มา

ทำความเข้าใจกันก่อนนะคับ ว่า คำว่า ศัลยกรรม ที่ผมจะพูดถึงในที่นี้  หมายถึง คนที่ศัลยกรรม จนแตกต่างจากเดิมมาก หรือ เรียกอีกอย่างนึง

ว่า ก่อนศัลย์ นี่คือ ขี้เหร่  ดั้งแหมบ จมูกเป็นรูป ชมพู่  ปากห้อย ปากหนา

ดาราเกาหลีหลายๆคนที่สื่อขุดรูปก่อนศัลย์ออกมาให้ดูกัน  บางคนเห็นแล้วแบบ โอ้ว!!!! นี่หรือ ดาราที่ชั้นยอมเป็นติ่งและคลั่งไคล้มานาน

ถ้าประเภท ศัลย์เพราะโดนอุบัติเหตุมาหนักๆ แต่ก่อนศัลย์ คือหน้าตาดีอยู่แล้ว

ประเภท จัดฟัน   หรือ ศัลยกรรมมานิดหน่อยไม่ต่างจากเดิมมาก ผมขอไม่พูดรวมในสิ่งที่จะพูดต่อไปนี้นะ

ผช เรามีหลายประเภท  บางประเภทคือ รัก ผญ คนนึงจากความผูกพันธ์/นิสัย  โดยไม่ได้ยึดติดกับภายนอกของ ผญ คนนั้นมาก
บางคนคือรักหรือเข้าหา โดยเริ่มต้นจาก หน้าตาของ ฝ่าย ญ ที่สวย น่ารัก ถูกใจ
(ซึ่ง จขกท เป็น ประเภทหลัง และต่อให้มองหาคนที่เป็นแม่ของลูก  อย่างน้อย ก็ต้องดูดี ในระดับนึง)

เรื่องแรก
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
เรื่องที่สอง  (ผมขออนุญาตเพื่อนผมที่จะเล่าเรื่องของมัน เพื่อเป็นสิ่งเตือนใจ หรือ อุทาหรณ์ สำหรับ ผู้ศัลยกรรมนะคับ)

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ขอบคุณที่อุตส่าห์ อ่านมาถึงตรงนี้

จริงๆผมก็ไม่รู้ว่า กระทู้นี้มันเกี่ยวกับเรื่องศัลยกรรม มากน้อยแค่ไหน
ก็ขอให้ ผญ ทุกคนที่คิดจะศัลยกรรม หรือ ศัลยกรรม ไป แล้ว  หันมามองจุดนี้ด้วย
อย่าเข้าหาใคร หรือ หวังความรักจาก ผช คนนึง ด้วยคำหลอกลวง หรือสิ่งที่ คุณพยายามสร้างแบบ FAKE ๆเลย
ต่อให้คุณจะโมหน้าใหม่ จนสวยเหมือน พริตตี้ ดารา เน็ตไอดอล  แต่ลึกๆจิตใจคุณ ยังคือ แรด หรือ งูพิษ ตัวนึง  
คุณยังสู้พวก ผญ ที่เค้าหน้าตาธรรมดา แต่ จิตใจดี กตัญญู ไม่ได้เลยด้วยซ้ำ

::: ภาษาอ่านยาก  เว้นวรรค ไม่ดี   ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย :::

•ขอ Edit เพิ่มนะคับ•
ผมไม่ได้อยากจะพาดพิงอะไร คนที่ศัลยกรรม แต่จิตใจดี กตัญญู นะคับ  
ผมแบ่งเป็นเรื่องแรก เรื่องสอง
เรื่องแรก คือผมอยากให้รู้มุมมอง ของ ผช ที่มอง ผญ

เรื่องสอง คืออยากเล่าเหตุการณ์จริง ให้เห็นภาพก็แค่นั้น คนเรา ร้อยคน ร้อยประสบการณ์คับ แต่ละคนเจออะไรมาไม่เหมือนกัน
มันมีผลต่อ ความคิด ตรรกะ มุมมอง การแยกแยะ  โปรดเข้าใจตรงนี้ด้วย

เนื้อหาทุกอย่าง จขกท ได้กล่าวไว้ตั้งแต่ต้นแล้วว่า ขอพูดถึงแค่บางคน บางประเภท
และขอเน้นแล้วเน้นอีก คือ ผญ ที่โมมาสวย แต่จิตใจไม่ได้พัฒนาตามใบหน้า
หลอกลวง เจ้าชู้ ตอแxล เท่านั้น

ถ้าไปพาดพิงคัยเข้า จะด่าอะไรผม ตามใจคุณคับ  บอร์ดสาธารณะ ผมไม่แคร์
ผมแคร์แค่ครอบครัวตัวเอง เพื่อนที่อยู่ในชีวิตจริงๆก็พอแล้ว

ขอบคุณครับอมยิ้ม17
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่