DTAC ยังคงดูดีเสมอ

เห็นหลายๆ คนกังวลกันเกี่ยวกับ DTAC โปรดอย่าลืมว่าจากนี้ไปอีกอย่างต่ำ2ปี DTAC ยังดำเนินธุรกิจตามเดิม ซึ่งหาก CAT ยินยอมให้ขยายสัมปทาน นั่นแสดงว่า ยังมีช่องทางในการดำเนินธุรกิจอยู่ครับ นโยบายในการทำกำไรของDTAC ยังคงดีกว่า TRUE มากมาย และมีจ่ายปันผลสม่ำเสมอ

ตัวเลขผู้ใช้บริการในปีที่ผ่านมา มากกว่าทรูอยู่ 2-3 ล้านรายจริง แต่อัตราการทำกำไรต่อปีต่างกับทรู ถึง 5 เท่า

ถึงกำไรจะน้อยลงแต่ก็ยังกำไรอยู่ดี และเป็นรองแค่ AIS เท่านั้น โดยรวมผู้ถือหุ้น DTAC น่าจะสบายใจได้นะครับ ถ้าคุณไม่ทยอยเก็บราคาต่ำๆ ในตลาดตอนนี้แล้วคุณจะไปเก็บตอนไหนครับ ไม่อยากเห็นกระทู้บ่นเสียดายกันครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่