กำลังจะไปวังเวียง..ใครเคยไปช่วยแวะมาตอบหน่อยครับ

1.นั่งรถรอบ 21.30 นครชัยแอร์ ถึง ตี 5.30 รถจะเรตๆหมครับ
2.ไปถึงท่ารถแล้วซื้อตั๋วไปวังเวียงได้ตรงนั้นเลยหรือเปล่าครับ
3.ไม่ได้จองที่พัก ไปหาเอาดาบหน้า (เห็นว่าถูกกว่า) เลยดูของ river view ไปโอเคไหมครับ หรือมีที่อื่นที่ดีกว่า ช่วยแนะนำทีครับ (ขอไม่เกิน 1000)
4.จำเป็นต้องเช่ามอเจอไซไหมครับ
5.ทัวร์แบบ one day trip พาไปไหนมั่งครับ (ตั้งใจจะไป ถ้ำลอด ถ่ำช้าง บลูลากูน พายเรือพายัค) หรือมีกิจกรรมไหนที่ไม่ควรพลาดแนะนำทีครับ
6.ซิมมือถือจำเป็นต้องซื้อเปลี่ยนไหม
7.เวลาเดินทางไปเที่ยวที่ต่างๆในวังเวียง (ถ้าซื้อ one day trip) การเดินทางไปยังไงครับ
8.แนะนำของกิน ร้านอาหาร ทีครับ
9.ของใช้จำเป็นที่ขาดไม่ได้ เช่น ยากันยุง หรืออะไรงี้ มีไรบ้างแนะนำทีครับ
10.จองรถกลับ กทม.จากอุดร รอบ 22.00 จะกลับมาทันมั้ยครับ (ออกเดินทางจากวังเวียง ไม่เกิน 9.00)
11.รถออกจากวังเวียงมาไทย จองผ่านโรงแรมได้เลยใช่ป่ะครับ

12.เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มีอะไรอยากแนะนำ ได้เลยนะครับ มือใหม่หัดเดินทางไกลครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่