มีใครเจอปัญหาตะไคร่น้ำขึ้นเครื่องกรองน้ำบ้างครับ

ตอนนี้เจอปัญหาครับ  ใช้เครื่องกรอง RO มาได้ระยะหนึ่งแล้วซึ่งก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ในช่วง 1 เดือนมานี่เข้าฤดูหนาวแสงแดดมันเปลี่ยนทิศเข้ามาโดนเครื่องกรองน้ำเต็มๆ ในช่วงเช้าทุกๆ เช้า  ผลก็คือ

ตะไคร่น้ำขึ้นตามข้อต่อใสๆ กับตามท่อน้ำ -*-  แต่น้ำออกจากเมมเบรนกลับไม่ขึ้น สงสัยสภาพน้ำเป็นกรดตะไคร่น้ำเลยไม่ขึ้น

ท่านที่ใช้เครื่องกรองน้ำทั้งหลายใช้วิธีแก้ไงครับ  จะย้ายก็ย้ายไมได้ครับเพราะอยู่คอนโดน้ำออกมีแค่จุดนี้  แถมเช่าอยู่ด้วยไม่อยากเจาะเพิ่ม ตอนนี้ผมกะว่าจะเปลี่ยนท่อเป็นนิวเมติกสีดำทั้งหมด ข้อต่อต่างๆเปลี่ยนเป็นข้อต่อเร็วสีขาวทึบแทน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่