"ราชินีหมอลำ"สรุปที่หนูนาจริงๆหรอ...

เสียดายอะ แกรมมี่มีนักร้องหลายคนเลยนะที่เล่นบทแบบนี้ได้ ก้านตอง ข้าวทิพย์ เอิร์น เอิ้นขวัญ  คือ หมอลำ มันต่างจาก ลูกทุ่ง หลายขุมอยู่นะ แล้วอีกอย่าง การร้องหมอลำนี้ค่อยข้างยากมากด้วย ผมร้องหมอลำได้นะแต่มันต้องใช่เวลาฝึกอะและมากอีกต่างหาก ลูกคอเยอะกว่าลูกทุ่งด้วยซ้ำ ของแบบนี้มันก็ขึ้นอยู่กับพรสวรรค์อีกอย่าง บางคนต่อให้เสียงดีขนาดไหน มาเจอทำนองหมอลเข้าไปถึงกับร้องเพลงหลงคีย์ไปเลย ผมไม่ตืเรื่องการแสดงของหนูนานะเพราะดูทีไรก็อินตามตลอดแต่ชีวิตหมอลำมันมีอะไรมากมายหลายความรู้สึกมากอะ แต่ก็ยังดีที่ได้ ฝน ธนสุทร มาเสริมเพราะคุณฝนก็ลำหมอลำได้ แต่ถึงยังไงก็จะรอชมแล้วกันเพราะมันคือละครในดวงใจอีกเรื่องหนึ่งเลยละ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่