แบต iPhone 6S เอ๋อ เคลมได้ไหม

กระทู้คำถาม
ซื้อเครื่องมาเมื่อเดือนที่แล้วครับ (1 พ.ย) แล้วเมื่อ 3 วันก่อน
ผมเริ่มพบปัญหาฮะ คือ ตอนนั้นชาตอยู่ตอนมัน 19% เวลาผ่านไป
กลับมาดูโทรศัพท์ เอ้ะชาตไม่เข้าหรอ มันยัง 19 อยู่ ผมเลยรีบูต
ปรากฎว่า 100% เลย อ้าวงง5555 หลังจากนั้นก็หาย พอมาเมื่อรืน
ก็เป็นอีก แต่นี้คือเล่นเกมตั้งแต่ 34% เล่นสักพัก ออกมาทำอย่างอื่น
อ้าว!! ยัง 34% อยู่ รีบูตแล้วเหลือ 19% พอมาวันนี้เป็นอีก 50% รีบูต เหลือ 26%
คืออยากรู้ว่าเป็นที่ hardware หรือ software ครับ ผมใช้ iOS 9.1 อยู่

อีกเรื่องคือ touch id ตอนได้มาใหม่ๆไวมาก เดี๋ยวนี้ try again ตลอดเลย
เคลมได้ไหมครับ ลองไปถามศูนย์มาแล้วเค้าบอกให้ไป fortune ชั้น 4
แต่ผมอยากรู้เรื่องมันเคลมเครื่องใหม่ได้ไหมหรืออะไรยังไงไรงี้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ปล. คือมันเป็นแค่บางทีอะครับ ไม่รู้ว่าถ้าเอาไปให้ศูนย์ดูเขาจะเข้าใจหรือเปล่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่