เครม Iphone6 มีอาการค้าง ที่ทรู บอกว่าเครื่องมีคราบน้ำ

Iphone6 ซื้อมาไม่ถึงปีเอาไปเครมที่ทรูครั้งแรกบอกว่าเป็นที่ลง IOS ไม่ดีเช็คสถานะเครื่องทุกอย่าง ok หมดใช้มาได้ประมาณ 5 วันแบบไม่มีอาการค้างให้เห็น  ต่อมากลับมาเป็นอาการเดิม อดทนใช้ต่ออีก 2-3 วัน ทีนี้ค้างแบบทำอะไรไม่ได้เลย แล้วก็เอาไปเครมที่ ทรูอีกที ทีนี้ให้ไปดรอปเทส 14 วัน  เอาไปเข้าวันที่ 7 พฤศจิกายน ที่ผ่านมา ไปถามมาวันนี้ วันที่ 29 พฤศจิกายน บอกว่า กำลังส่งให้ icare ไปสัปดาห์ที่แล้ว แล้วก็บอกว่าทางศูนย์ได้เช็คแล้วพบว่าเครื่องมีคราบน้ำข้างน้ำ ผมตกใจมาก โห้ ดูแลรักษาเยี้ยงชีวิตกลับมาเจอคำตอบแบบนี้ บอกได้เลยว่าเซงสุดๆ ตอนนี้ยังไม่ได้ข้อสรุปจากทาง ศูนย์ apple ว่าจะให้เครมหรือต้องจ่ายเงิน 11500 บาท ผมต้องทำอย่างไรดีครับขอผู้มีประสบการณ์มาให้ความรู้หน่อยครับผม ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น