ทำไมแมวถึงชอบเคี้ยวปากแจ๊บๆ เวลานอนคะ (+อวดแมว)

ลูกชายชื่อฮารุ เป็นอดีตลูกแมวหาบ้านในพันทิปที่แหละค่ะ ตอนนี้สองขวบกว่าๆ
ความที่นอนด้วยกันทุกคืน คนหลับก่อนบ้าง แมวหลับก่อนบ้าง
ถ้าแมวหลับก่อน แล้วหลับลึก จะได้ยินเธอเคี้ยวปากแจ๊บๆ อยู่เป็นประจำ บางทีคืนละหลายครั้ง
เป็นเพราะอะไรคะ หิว หรือปากแห้ง หรือแค่ละมอ
จะรบกวนการนอนของแมวมั้ยคะ

บางทีมีกรนคร่อกๆ หรือละเมอตะกายข่วนอากาศ ละเมอร้องอู้ๆ อี้ๆ ในคอก็มีค่ะ
รู้สึกเธอจะเหมือนคนขึ้นทุกวันๆ

ขออนุญาตแท็กหว้ากอด้วยเพราะอยากได้ข้อมูลที่เป็นวิทยาศาสตร์ด้วยค่ะ

แถมรูป อวดแมวค่ะ 555

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่