จิ้งจก เข้าไปในตู้เย็น เราหามันไม่เจอ มันจะตายไหม

คือวันนี้ เปิดตู้เย็น จะเอาไข่ กับ ผัก มาทำกับข้าว จิ้งจก ดันวิ่งเข้าไปในซอกของตู้เย็น จขกท เป็นคนกลัวสัตว์พวกนี้ด้วย ตอนเด็ก ๆ พอจับจิ้งจกมาให้เล่น แล้วเราเอาจิ้งจกใส่ปาก มันกัดปากเราเลือดออกฝังใจมาตั้งแต่เด็ก เลยไม่กล้าทำอะไรกับมันมาก คือมันเข้าไปในตู้เย็น ช่องแคบ ๆ ตะเกียบแหย่แล้วก็หนีไป หาไม่เจอ
ตอนนี้เราปิดตู้เย็น จิ้งจกมันจะหนาวตายไหม แล้วทำยังไงต่อไปดี กลัวมันตาย ในตู้เย็นไม่มีผ้าห่ม ไม่มีเครื่องทำความร้อน กลัวเป็นบาปกรรมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าจะทำจริงๆต้องรื้อของออกจากตู้เย็นให้
หมด แล้วหาไม้ไล่ให้ออกไปให้ได ถ้าทิ้งไว้
คิดว่ามันต้องตายแน่นอน ขนาดเราเปิดแอร์ยังต้องห่มผ้าเลย
ถ้าช่วยได้ก็ช่วยเถอะ สงสารมันนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่