ขออนุญาตคุณแม่ขี้หวงไปเที่ยวกับเพื่อนอย่างไรดีคะ

ตอนนี้จขกท. อายุ 21 ปีแล้วค่ะ ไม่มีแฟน ไม่เคยมีประวัติมีแฟน
ไม่เที่ยวกลางคืน เที่ยวไม่เป็น ไม่ดื่มแฮลกอฮอล์ ไม่สูบบุหรี่
ตลอดอายุ 21 ปี ไม่เคยขอแม่ไปเที่ยวกับเพื่อนได้เลยค่ะ
ก่อนหน้านี้ตอนอายุ 20 เคยขอไปคอนเสิร์ตที่กรุงเทพกับเพื่อนสนิทมากๆ มานอนที่บ้านบ่อยๆ
ส่วนที่พัก พักกับญาติของเพื่อน เวลาไปไหนมาไหนญาติเพื่อนจะเป็นคนไปส่งให้ตลอด
ตอนนั้นเราก็คิดว่าจะขอได้ เพราะทุกอย่างมันโอเคมาก อยู่ในความดูแลของผู้ใหญ่
แต่สุดท้ายเขาก็ไม่ให้เราไป

ตอนนี้เราจะขอไปจังหวัดใกล้ๆ ไปเที่ยวกับเพื่อน แต่ต้องเดินทางคนเดียว เดินทางประมาณ 2 - 3 ก็ถึงค่ะ
เพราะเพื่อนเดินทางไปเที่ยวก่อนแล้ว เราอยากตามไปทีหลังเอง อยากไปเที่ยวหลังจากเครียดทำโปรเจ็คจบด้วย
รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ คุณแม่ขี้หวงมาก กลัวโน่นนี่ จนเราไม่ได้ไปไหนเลยค่ะ

#แท็กห้องไม่เป็นค่ะ ขอแท็กหลายๆ ที่นะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่