สรุปสถานการณ์ S50Z15 ประจำวันที่ 30-11-2015 BY ภูกิจ

กระทู้สนทนา
จากบทวิเคราะห์วันที่ 27-11-2015
http://pantip.com/topic/34493257

ที่ได้รายงานไว้ว่า สถานการณ์ ราคาลงท่ามกลาง ภาวะ Bullish Divergence ของ 2 TF คือ TF Day & TF60min

สถานการณ์การต่อสู่ระหว่าง ฝ่าย Long และ ฝ่าย Short ก็ออกมาเป็นดังนี้นะครับ

TF60
1.ราคาปิดแต่ละแท่งไม่หลุดแนวรับ 78.6 นะครับ และก็ได้ดีดตัวขึ้นมาภาคเช้าต่อภาคบ่าย จนถึง แนวต้าน Downtrend line และ แนวต้าน Fibo 50%
ทำจุดสูงสุดที่ 876 นะครับ
2.จากนั้น ราคาที่ 876 ได้เกิดภาวะ Hidden Bearish Divergence อีกครั้งนึงนะครับ ตั้งแต่ TF60-15-5 ราคาจึงปรับตัวลงแรง มาทำจุดต่ำสุดที่ 863
3.หลังจากนั้นดีดขึ้นมาปิดที่ 867.4

TF5-15
1.ขณะที่ราคาลงไปทำ Low ได้เกิด ภาวะ Hidden bullish Divergence นะครับ...ราคาก็ได้ดีดตัวขึ้นหลังสัญญาณ
2.ใน TF5min ราคาได้ เบรค Downtrend line ที่ 1 ไปแล้วนะครับ เหลืออีก 1
3.มีแนวต้านแถว 871 นะครับ ซึ่งเป็น Low เก่า และเปน Downtrend line resistant ครับ
4.TF15min เกิด Hidden Bullish Divergence นะครับและ มีแนวต้าน 50-61.8% @ 869.5-871 ครับ

TF Day
1.ราคาลงต่อในภาวะ Bullish Divergence นะครับ
2.ราคาเปิดต่ำปิดสูง เกิดเป็นลักษณะ Long upper shadow นะครับ

สรุปทุก TF
ราคามีโอกาสขึ้นทดสอบ 871 ในวันพรุ่งนี้ และ จะมีแรงเทขายปรับตัวลงก่อนใน TF5min นะครับ แต่ว่า ถ้าดูในระดับ Day ราคาก็มีโอกาส วิ่งขึ้นทดสอบ
บริเวณ แนวต้าน Downtrend line และ แนวรับ Uptrend line เดิมนะครับ ที่ตอนนี้มาทำหน้าที่เป็นแนวต้าน
หากราคาปรับตัวทะลุผ่านขึ้นไปได้.. ก็มีแนวโน้มจะไปต่อคับ... แต่ถ้าผ่านไม่ได้ มีแนวโน้มจะลงต่อนะครับ...

กลยุทธ์ตอนนี้
เด้ง S นะครับ...  จนกว่าจะผ่านเทรนไลน์ ขึ้นไปได้....

การวิเคราะห์ต่างๆนี้ เป็นเพียงความเห็นของผมเพียงคนเดียว ซึ่งยังเป็นเม่าที่มีความรู้น้อย....ทั้งหมดนี้เกิดจาก "มโน"
ไม่ควรยึดถือเป็นสรณะ หรือแนวทางการเทรด แต่อย่างใด
ขอทุกท่านโปรดใช้วิจารณาญาณ ในการอ่านครับผม ^^"  

"สัพเพ สังขารา อนิจจาติ"  "สัพเพ ธัมมา อนัตตาติ"
สังขารทั้งปวงไม่เที่ยง ธรรมทั้งหลายไม่ใช่ตัวตน ไม่ควรยึดติด

ระหว่างวัน อาจจะมีการอัพเดท ผ่าน Facebook คับ ติดตามได้ที่
www.facebook.com/Talkwithphukijj

ปล. ผมจะไม่ได้มีการอัพเดท ตลอดอาทิตย์นะครับ เนื่องจากมีงานไป "ซูโจว" ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่