Shearer Carver McClaren 3 คนนี้แฟนนิวเลือกใครครับ

ถามแฟนๆนิวทั้งหลายครับ ว่าหากสามารถเลือกผู้จัดการทีทหนึ่งในสามคนนี้ได้ Alan Shearer John Carver หรือ McClaren

ส่วนตัวเชียร์เรอร์จำได้ว่าทีมชุดนั้นไม่น่าตกชั้นด้วยประการทั้งปวง ฮัลล์ก็อุตส่าห์พ่ายผี 1-0 แล้ว แต่ทัพทูนอาร์มีที่มีตำนานทีมคุมบังเหียนอยู่กลับทะลึ่งพ่ายวิลล่าทั้งๆที่นี่เป็นนัดที่นักเตะทุกคนควรถวายชีวิตเข้าแลก

ยุค Carver ผมว่าดูดีสุดนะ เล่นบอลโยนยาวอย่างเดียว แต่อย่างน้อยก็มีใจสู้มาก จำได้ว่านัดที่ปืนผมบุกไปชนะคาถิ่น 1-2 ครึ่งแรกนำ 2-0 ครึ่งหลังไม่รู้ลุงแกกระตุ้นยังไง ทั้งทีมวิ่งกันมันส์มาก แล้วมาได้ลูกนึงเสียอีก และก็ถือว่าโชคดีมากที่ทีมไม่ตกชั้น

McClaren ชุดนี้ตอนแรกคิดว่าบิ๊กแม็คจะใช้กึ๋นพาทีมกลับมาได้ ใช้เงินก็เยอะ แต่ตัวที่ซื้อมาฟอร์มไม่ดีเลย โตแวงเล่นไม่ออก มิโตรวิชขยันหาเรื่องมากกว่ายิงประตู นัดแพ้ 5-1 ล่าสุดนี่เละเทะมาก ปล่อยให้ปีกตัวจี๊ดมีพื้นที่ว่างเยอะ

ถ้าถามผม 3 คนนี้ผมเลือก Carver นะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่