สิ่งที่ทำให้คนรักเราโกรธ แต่ทำให้เราสบายใจ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมมีแฟนคนหนึ่งเทอต้องการให้ผมเลิกบุหรี่ ผมบอกเทอว่า "ก่อนแต่งจะเลิกบุหรี่ให้ได้"แร้วผมก็เลิกบุหรี่ได้ก่อนแต่งงาน เวลาผ่านไป 11เดือน ผมกลับมาสูบอีกครั้ง ครั้งนี้เป็นครั้งแรก แล้วเทอก็เจอบุหรี่ของผมเลยละคับ เพราะผมไม่ได้ซ้อนเทอ ก่อนเทอเจอบุหรี่นั้น เรามีปะเสียงคับ เรื่องอะไรนั้นขอไม่บอก แล้วกลับมาบ้านจอดรถ เทอถึงเห็นคับ เทอถาม"บุหรี่ใคร?" ผมตอบว่า" ของผมเอง!!" เทอพูดมาคำหนึ่งว่า "เราแย่ขนาดนั้นเลยหรอ"แล้วเงียบไป แล้วเทอก็เดินร้องไห้ไปในบ้าน ผมถามเทอว่า"เป็นอะไร?" ทั้งๆที่รู้ว่าเทอเสียใจมาก เพราะเทอเป็นคนไม่ชอบบุหรี่ เทอไม่ตอบครับ ได้แต่เดินร้องไห้จากไป !!!!   ผมบอกเลยว่าผมเคลียสมาก เรื่องงานอะครับ จึงกับไปใช้มันอีก รู้ทั้งรู้ว่าไม่ดี แต่เวลาผมสูบมันทำให้ผมสบายใจมากครับ แต่มันทำให้เราทะเลาะกัน ไม่ต้องบอกให้ผมเลือกนะครับ เพราะมันเลือกไม่ได้ยุแล้ว ผมควรทำไงแีครับ ? ควรพูดกับเทอยังไง? ส่วนบุหรี่ผมก็ยัง อยากใช้มัน อยู่ คับ ช่วยผมคิดหรือให้คำปนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับทุกคน
แสดงความคิดเห็น