มีวิธีปราบแฟนที่ชอบพูดคำหยาบ บ้างมั้ยคะ?

ตามหัวข้อเลยค่ะ .. หนักใจมากกก แฟนชอบเผลอพูดคำหยาบ สบถคำหยาบทั้งภาษาไทย และอังกฤษค่ะ (มีตั้งแต่สัตว์เลื้อยคลานไปยัน โฮลี่ชิท)

เค้าเผลอพูดมาตอนคุยกันสองคนก็ว่าสะเทือนใจแล้วนะคะ แต่ล่าสุดค่ะวันก่อนไปพารากอนกัน แล้วเค้าก็แชทคุยกับเพื่อน ไม่รู้คุยกันมันขนาดไหน เผลอ สบถ "WTF" เสียงดังกลางห้างเลยค่ะ (ในห้างก็มีทั้งไทยทั้งเทศโนะ)

รู้สึกอายมากเลยค่ะ ก็เตือนเค้าไป "ว่าพูดดีๆหน่อย เบาๆด้วย"
เค้าก็ฟังแต่ก็เป็นอีกอยู่เรื่อยๆค่ะ เป็นแบบนี้ต่อไปไม่ดีแน่ กลัวเค้าติดพูดไปตลอดค่ะ

ก็เลยจะปรึกษาค่ะ ว่ามีวิธีไหนให้เค้าเลิกสบถคำหยาบบ้างคะ จะเป็นวิธีทางจิตวิทยา หรืออะไรก็ได้ค่ะ  แนะนำด้วยค่ะ

ช่วยศรีด้วยค่ะพี่ๆ ศรีหนักใจมาก !!

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

ปอลอ. ขอแท๊กแม่ๆเรื่องการสอนลูกด้วยนะคะ เผื่อจะมีวิธีที่ใช้สอนเค้าได้ค่ะ
(แต่ก็รู้ค่ะไม้แก่ "24" คงดัดยากนิดนึง) เศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่