อยากได้เครื่องอัดฉีดแรงดันนํ้าใช้งานหนักความยาวสาย15-20เมตไครพอทราบกรุณาแนะนำผมหน่อยครับ

ผมเป็นช่างผู้รับเหมา พ่นสีหลังคาเปลี่ยนสีหลังคา ผมอยากได้เครื่งอัดฉีดแรงดันนํ้า130-150บาร
ที่มันใช้งานได้ต่อเนื่องเป็นชั่วโมงๆ และมีความยาวของสาย 15-20เมตขึ้นไป
คือตัวเก่าที่ใช้เป็นโรตารี่130บารเวลาจะใช้ต้องแบกเอาเครื่องขึ้นหลังคาไปด้วยซึ่งลำบากมากๆ
ผมอยากได้ที่แบบว่าเครื่องอยู่ด้านล่าง สายยาวๆ แรงดันเยอะๆเพื่อการล้างเตรียมพื้นผิวให้สะอาด งบประมาณไม่น่าจะเกินหมื่นกว่าๆ หรือสองหมื่นนิดๆ
ความสะอาดของหลังคาเป็นสิ่งสำคัณมากสำหรับผม ผมจึงซีเรียสเรื่องปั้มนํ้ามากๆเลยครับ
ตัว130บาของฮิตาชิ ผมคิดว่าไม่นานเดี๋ยวมันก็พัง เพราะผมฉีดนาน1-2ช.มใช้มาแล้ว4งานพื้นที่รวมๆ900ต.ร.ม
และมันก็ไม่แรงซะใจเท่าไหร่ ทำให้งานผมช้ามากๆ มันมาช้าอีตอนล้างเตรียมพื้นผิวนี่แหละครับ

ท่านไดมีวามรู้ หรือเคยใช้ กรุณาช่วยแนะนำผมด้วยเถอะครับใช้ยี้ห้อไหนดีรุ่นไหนเหมาะกับการใช้งานของผม
ขอบพระคุณที่เข้ามาอ่านนะคร้าบบบ
และขอบพระคุณมากๆเลยครับที่ช่วยแนะนำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่