ขอวิธีลบ Chromium กับเว็บไซต์แปลกๆ หน่อยนะคะ T-T

ไม่รู้ว่าบราวเซอร์ Chromium โผล่มาได้ยังไง ลบก็ไม่ออก ทั้งใช้ CCleaner , Your Unin-staller! ก็หาไม่เจอ ลบไม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้พอเปิด บราวเซอร์ ก็ขึ้นหน้าแรกเป็นเว็บแปลกๆ ภาษาจีน ชื่อ www.hao123.com กับ www.mysites123.com

กลัวว่าคอมฯ จะติดไวรัสจังเลยค่ะ รบกวนช่วยบอกวิธีลบออกให้หน่อยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เข้า Control Panel / Programs AND Features
ด้านขวาบนเลือกให้แสดงแบบ Details เพื่อให้เห็นเลข version ต่าง ๆ ครับ
แล้วจับภาพหน้าจอมาดูกันครับ
หลายภาพหน่อย ให้ครบทุกรายการครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่