กระทู้หนูทดลอง : ตามหาเทรนเนอร์ช่วยควบคุมน้ำหนักค่าา

มีใครอยากลองภูมิความรู้ตัวเองด้วยการเป็นเทรนเนอร์คอยควบคุมพฤติกรรมการกิน การใช้ชีวิตประจำวัน
ของมนุษย์ออฟฟิศคนหนึ่งมั้ยคะ? พอดีรู้สึกว่าช่วงนี้ตัวเองตามใจปากมากไปหน่อย กินอะไรไม่ค่อยนึกถึง
ผลกระทบที่เกิดจากความอยากของปาก และพอดีเห็นในเฟสมีพี่คนหนึ่งเค้าตั้งกลุ่มไลน์แล้วรับสมัครตัวแทน
เพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเองภายใน 30 วัน จขกท สมัครค่ะแต่ไม่ได้ถูกคัดเลือก ก็เลยลองมาตั้งกระทู้พันทิปดู
เผื่อมีเทรนเนอร์คนไหนอยากจะรับหนูทดลองไปฝึกสักตัว จขกท จะเสียสละเอง 555
ง่ายๆก็แค่คอยให้ความรู้และคำแนะนำการกินอาหารในแต่ละมื้อ แต่ละวัน ว่าถ้ากินแบบนี้ แบบนั้น จะโอเคมั้ย
ควรจะออกกำลังกายอย่างไรให้เหมาะสมกับร่างกาย และกิจวัตรประจำวัน ใครที่สามารถให้คำแนะนำได้หลังไมค์มาเลยย
ปล. ขอเป็นคนที่มีความรู้ในด้านนี้พอสมควรนะคะ จขกท ไม่อยากได้ข้อมูลความรู้ผิดๆไป (:

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่