โตเกียว-โอซาก้า รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่า

กำลังจะเดินทางไปญี่ปุ่นวันที่ 15-25 ธ.ค. นี้ค่ะ กับเพื่อนสาวอีกคน ไปกันเอง2คน ยังมีแพลนไม่ครบเลยค่ะ
อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำ สถานที่ท่องเที่ยวในโอซาก้า นอกจากปราสาทโอซาก้ากับuniversal เพราะลิสต์ลงไปแล้วค่ะ
แต่โอซาก้าอยู่แค่ 5ค่ะ แล้วก็คิดว่าจะอยู่แต่ในโอซาก้าเพราะไม่ได้ซื้อตั๋วJRที่จะออกไปนอกเมืองได้ (เช่น นารา เกียวโต โกเบ) แล้วเราก็ไปโตเกียวก่อนด้วยอยากรบกวนสอบถามสภาพอากาศด้วยจ้า เพราะตอนนี้เตรียมพวกโค้ทไว้แล้ว
อากาศจะหนาวมากมั้ยคะ ถ้าใส่บูทสูงหรือขนเฟอร์กลัวจะเว่อร์ไปหน่อยรึเปล่า

ขอบคุณมากค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่