สัญญานโทรศัพท์เอไอเอส ที่โรมมิ่งต่างประเทศ...อยู่ๆหายไป ครับ

ถาม คอลเซ็นเตอร์ ของเอไอเอส หน่อยครับ
ว่าวันนี้ ตอนนี้ 29-11-2015 เวลา 9.45 เช้า หรือ เวลา 18.45 ของวันที่ 28-11-2015 ที่อเมริกา
ณ.เวลานี้ สัญญานโทรศัพท์หายไปครับ จะโอนเงินด่วนก็โอนไม่ได้
เพราะต้องใช้ OTP ซึ่งส่งผ่านเมสเสส จากธนาคารในการโอนเงิน
อยากทราบว่า เป็นเพราะอะไร ที่จู่ก็ไม่มีสัญญานวันนี้ครับ
คอลเซ็นเตอร์ช่วยตอบคำถามหน่อยครับ
จาก เมือง Lake Elsinore . Calofornia ครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เบื้องต้นแนะนำคุณ YEAR2019 ลองปิดเปิดเครื่องแล้วเลือกเครือข่ายแบบ Manual 2-3 ครั้ง หากยังคงใช้งานไม่ได้ แจ้งข้อมูลตามด้านล่าง แนบลิ้งค์กระทู้นี้ส่งเข้ามาที่หลังไมค์เพื่อตรวจสอบเพิ่มเติมได้เลยนะคะ

1. หมายเลขของคุณ YEAR2019 :
2. บริเวณที่ใช้งาน (เมือง/ถนน/สถานที่สำคัญที่เป็นจุดสังเกตได้) :
3. Operator ที่ต้องการใช้งาน:
4. รุ่นของมือถือที่ใช้งาน:  
5. Error ที่หน้าจอ:
6. กรณีใช้งาน(iPhone & iPad)ที่ Menu>Setting>General>About ตรง Carrier แสดงค่าอะไรโปรดระบุ :
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่