รบกวนขอคำแนะนำเลนส์สำหรับท่องเที่ยวครับ

สวัสดีครับน้าๆ ผมเพิ่งถอย E-M10 Mark2 มาไม่นาน ผบ.ท่านอนุมัติ ครับ happy happy เข้าเรื่องครับ ปกติคือใช้ในการถ่ายรูปเวลาไปเที่ยวด้วยกัน ถ่ายวิว ถ่ายคนติดวิว  วิวติดคน ตอนนี้มีเลนส์ kit 14-42mm กับ wide 9-18mm f4.0-5.6 น้าๆคิดว่าเพียงพอมั้ยครับ ใจจริงผมอยากได้fix 25mm f1.8 มาคู่กับ wide แทนเลนส์ kit เหมาะสมมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่