สรุปว่า TCDC มิวเซียมสยาม เเละ TK PARK จะโดนยุบจริงๆสินะครับ

กระทู้คำถาม
จากลิ้งข่าวของ voice TV http://news.voicetv.co.th/thailand/291726.html

"เว็บไซต์รัฐบาลไทย ได้รายงานว่า ในการประชุมคณะรัฐมนตรีเมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายนที่ผ่านมา  (58) มีมติเห็นชอบในหลักการร่างระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรี เรื่อง ยกเลิกระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรี ว่าด้วยการส่งเสริมเศรษฐกิจสร้างสรรค์ พ.ศ. 2556 พ.ศ. ตามที่สำนักเลขาธิการนายกรัฐมนตรีเสนอ และให้ส่งคณะกรรมการตรวจสอบร่างกฎหมายและร่างอนุบัญญัติที่เสนอคณะรัฐมนตรีตรวจพิจารณา แล้วดำเนินการต่อไปได้"

จากรายงานข้างต้นสรุปก็คือรอวันปิดหรือเปล่า..
มุมมองส่วนตัวผมว่ามันเป็นโครงการที่ดีมากนะ เอาเเบบไม่เอาสีการเมืองเข้ามาเกี่ยวข้องนะ TK PARK ผมไม่เคยใช้บริการไม่ขอพูดถึงนะครับ เเต่นิตยสารหรือข้อมูลกิจกรรมเชิงสร้างสรรค์ของ TCDC นี้เป็นประโยชน์สำหรับผมมากนะ ผมได้ไอเดียเเละเเนวคิดดีๆจากที่นี้เยอะเลย

นิตยสาร TCDC ก็เป็นเล่มเดียวที่ผมอ่านเเล้วไม่รำคาญโฆษณา เพราะอัดความรู้ที่มีประโยชน์เน้นๆ

อยากจะถามว่าทำไมต้องปิด?? เหตุผลคืออะไร??  ถ้ามีเหตุผลดีๆผมว่าประชาชนพร้อมรับฟังนะ เเต่นี้เอะอะก็ไม่คุย เเละจะปิดอย่างเดียว เเล้วจะทำไปเพื่ออะไร??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่