แนะนำสถานที่เที่ยวเชียงใหม่หน่อยค่ะ

สวัสดีเพื่อน ๆ ชาวพันทิป ติดตามอ่านมานาน เลยลองตั้งกระทู้เองซะเลย
นี่เป็นกระทู้แรกของเรา คือเราต้องการพาครอบครัวไปเที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน 2 คืน ช่วงกลางเดือนกุมภาพันธ์ 2559
(น่าจะเป็น ศ ส อ ไปรถตู้ส่วนตัว) อยากให้เพื่อน ๆ แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจหน่อยค่ะ
คือยังไม่มีข้อมูลในหัวเลย แต่ที่แน่ ๆ อยากนอนบนดอยสัก 1 คืน แล้วนอนในตัวเมืองสัก 1 คืน
อยากให้เพื่อน ๆ แนะนำเส้นทางที่น่าสนใจว่าควรไปไหนก่อนหรือหลังดี
แล้วก๊ช่วยแนะนำสถานที่ที่ไม่ควรพลาด ทั้งตอนกลางวัน กลางคืน บนดอย และในเมือง
ช่วยแนะนำที่พักราคาคืนละไม่เกิน 2 พัน สำหรับบนดอย และก็ไม่เกิน 1 พัน สำหรับในตัวเมืองด้วยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่